Giới Thiệu Cisco C1300-8T-E-2G
C1300-8T-E-2G là thiết bị Cisco Catalyst 1300 cung cấp 8 cổng 10/100/1000 và 2 cổng 1G combo copper/SFP uplink, thích hợp để sử dụng tại các doanh nghiệp quy mô nhỏ. Switch C1300-8T-E-2G ra đời để thay thế sản phẩm cũ đã ngừng sản xuất là C1000-8T-2G-L và C1000-8T-E-2G-L, là sự kết hợp của một thiết bị chuyển mạch hiệu suất tốt với giá thành hợp lý.

C1300-8T-E-2G
Switch Cisco C1300-8T-E-2G được trang bị những tính năng layer 3 tiên tiến giúp tăng tốc độ mạng, đơn giản hóa việc quản lý và nâng cao khả năng bảo mật. Thiết bị chuyển mạch nhỏ gọn này cũng được thiết kế để tối ưu hóa điện năng sử dụng, góp phần bảo vệ môi trường và tiết kiệm chi phí.
C1300-8T-E-2G Datasheet
Bảng dưới đây thể hiện dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-8T-E-2G | Cisco Catalyst 1300 8 Port Gigabit Ethernet + 2 Port 1G Copper/SFP Combo Uplink
| Model | C1300-8T-E-2G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 8x Gigabit Ethernet, 2x 1G combo uplink |
| PoE | Không |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=10.63W 220V=10.65W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 36.33 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=4.58W 220V=4.72W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 14.88 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 20.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 268 x 185 x 44 mm (10.56 x 7.28 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 1.39 kg (3.06 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không |
| MTBF ở 25°C | 2,865,360 giờ |
Ưu Điểm Của Cisco C1300-8T-E-2G

Tính năng và lợi ích của C1300-8T-E-2G
Bên cạnh mức giá hợp lý, C1300-8T-E-2G là một trong những thiết bị Switch Cisco lý tưởng nhất để xây dựng hệ thống mạng tại doanh nghiệp nhỏ với những tính năng và lợi ích sau.
Triển khai và quản lý dễ dàng
Cisco C1300-8T-E-2G là thiết bị chuyển mạch với khả năng triển khai vô cùng đơn giản. Chỉ cần cắm và bật, sản phẩm sẽ cung cấp kết nối mạng LAN ngay mà không yêu cầu cấu hình. Với những tính năng nâng cao, quản trị viên mạng cũng có thể cấu hình một cách đơn giản qua giao diện web hoặc CLI.
Switch C1300-8T-E-2G thông qua ứng dụng Cisco Business Dashboard, có thể tự động hóa các công đoạn như triển khai, quản lý và giám sát vòng đời mạng. Ngoài ra, thay vì phải thiết lập phần cứng độc lập hay máy ảo, switch sẽ cho phép quản lý trực tiếp với đầu dò nhúng.
Thiết bị chuyển mạch này còn có thể truy cập và quản lý từ xa với giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hoặc kết nối bluetooth.
Độ tin cậy cao
Switch Cisco C1300-8T-E-2G được trang bị tính năng dual images – tính năng cho phép lưu trữ đồng thời 2 phiên bản image khác nhau. Trong quá trình thực hiện bảo trì hay nâng cấp, nếu phiên bản chính gặp sự cố, phiên bản dự phòng sẽ được thay thế và đảm bảo hệ thống tiếp tục vận hành ổn định.
Bảo mật mạnh mẽ
Thiết bị chuyển mạch này được trang bị những tính năng bảo mật tiên tiến giúp hạn chế chặt chẽ quyền truy cập vào mỗi phân đoạn cụ thể của mạng, đồng thời phát hiện và chặn đứng sự xâm nhập có chủ đích. Ngoài ra, mạng IPv6 cũng sẽ được bảo vệ trước những cuộc tấn công giả mạo IP hay qua trung gian với giao thức IPv6 First Hop Security.
Tính năng layer 3 nâng cao
C1300-8T-E-2G với bộ tính năng layer 3 sẽ đảm bảo mang đến cho hệ thống mạng hiệu suất chuyển mạch mạnh mẽ, khả năng bảo mật toàn diện, sự linh hoạt trong việc mở rộng và đặc biệt là khả năng quản lý lưu lượng tiên tiến.
Tiết kiệm năng lượng
Switch C1300-8T-E-2G sở hữu những tính năng giúp tiết kiệm điện năng hiệu quả:
- Chuẩn IEEE 802.3az cho phép theo dõi lượng lưu lượng trên một liên kết đang hoạt động và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ.
- Tự động tắt nguồn trên các cổng khi một liên kết bị hỏng.
- Có thể điều chỉnh cường độ tín hiệu dựa trên độ dài của cáp kết nối.
- Thiết kế không quạt giúp giảm tiếng ồn và giảm điện năng tiêu thụ.
Địa Chỉ Phân Phối Switch Cisco C1300-8T-E-2G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco uy tín được Cisco ủy quyền. Các thiết bị do chúng tôi cung cấp đều đi kèm thông tin chính xác cùng giấy tờ chứng minh nguồn gốc, xuất xứ kèm mức giá tốt nhất trên thị trường. Ngoài ra, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng kịp thời nhu cầu của quý khách hàng.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm hay có nhu cầu mua thiết bị Switch C1300-8T-E-2G, hãy liên hệ với chúng tôi theo thông tin sau để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật và Đặt hàng sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1300-8T-E-2G chính hãng tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-8T-E-2G chính hãng tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.