Giới thiệu router Cisco Catalyst IR1101-K9
Cisco Catalyst IR1101-K9 là bộ định tuyến công nghiệp thế hệ mới thuộc dòng Cisco IR1100 Rugged Series, mang lại hiệu suất cao, độ bền vượt trội và khả năng kết nối linh hoạt cho các ứng dụng trong môi trường khắc nghiệt. Thiết kế nhỏ gọn, chắc chắn với khả năng hoạt động trong dải nhiệt độ rộng, IR1101-K9 phù hợp cho các lĩnh vực như nhà máy sản xuất, hệ thống giao thông thông minh, năng lượng, dầu khí, và các ứng dụng IoT công nghiệp.
Thiết bị hỗ trợ kết nối WAN có dây và không dây, bao gồm Ethernet và LTE (thông qua mô-đun mở rộng), chạy trên nền tảng Cisco IOS XE – cung cấp đầy đủ các tính năng định tuyến lớp doanh nghiệp, bảo mật và quản lý mạng tiên tiến. Với kiến trúc mô-đun, Cisco IR1101-K9 giúp doanh nghiệp dễ dàng mở rộng và nâng cấp, đồng thời tích hợp mượt mà giữa công nghệ OT và IT.

IR1101-K9
Ưu điểm nổi bật
-
Thiết kế bền bỉ, nhỏ gọn: Phù hợp với môi trường công nghiệp có điều kiện khắc nghiệt, nhờ khả năng chịu nhiệt, chống bụi, rung và sốc mạnh.
-
Kết nối linh hoạt và mở rộng dễ dàng: Hỗ trợ WAN qua Ethernet và LTE (qua mô-đun), với 2 khe cắm mở rộng giúp tối ưu hóa chi phí đầu tư.
-
Bảo mật mạng tiên tiến: Tích hợp tường lửa (firewall), VPN, MACsec, IDS/IPS… giúp bảo vệ dữ liệu và thiết bị khỏi các mối đe dọa mạng.
-
Khả năng xử lý tại biên (edge computing): Giảm độ trễ và tối ưu hóa lưu lượng mạng bằng cách xử lý dữ liệu trực tiếp tại thiết bị.
-
Dễ dàng quản lý từ xa: Tương thích với Cisco DNA Center, Cisco IoT Field Network Director và các giao thức quản lý tiêu chuẩn như SNMP, CLI.
-
Tích hợp sẵn cho các ứng dụng IoT: Hỗ trợ các giao thức và tiêu chuẩn công nghiệp như MQTT, OPC-UA, giúp kết nối các thiết bị hiện trường hiệu quả.
Bảng thông số kỹ thuật Cisco Catalyst IR1101-K9
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Model | Cisco Catalyst IR1101-K9 |
| Dòng sản phẩm | Cisco IR1100 Rugged Series |
| Cổng mạng | 2x GE (1 LAN + 1 WAN, RJ45) |
| Mô-đun mở rộng | 1x Pluggable Module Slot + 1x Expansion Slot |
| Hệ điều hành | Cisco IOS XE |
| Kết nối không dây | LTE/4G (thông qua mô-đun tùy chọn) |
| Cổng quản lý | 1x Console port, 1x Micro-USB |
| Bảo mật | VPN, Zone-based Firewall, MACsec, IPSec |
| Nhiệt độ hoạt động | -40°C đến +60°C (có thể lên đến 75°C trong thời gian ngắn) |
| Nguồn điện | DC 9.6V đến 60V |
| Kích thước | 87.5 x 137.6 x 53.3 mm |
| Trọng lượng | ~0.9 kg |
| Chứng nhận công nghiệp | EN 61000, IEC 61850, IEEE 1613 |
| Quản lý & giám sát | CLI, SNMP, Web GUI, Cisco DNA Center, IoT FND |
ĐỊA CHỈ PHÂN PHỐI CISCO IR1101-K9 CHÍNH HÃNG
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco uy tín được ùy quyền tại Việt Nam với hơn 10 năm kinh nghiệm. Mọi sản phẩm do chúng tôi cung cấp đều đi kèm đầy đủ giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ cùng mức giá tốt nhất trên thị trường. Đặc biệt, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng kịp thời nhu cầu sử dụng của quý khách hàng.
Nếu bạn đang quan tâm hay có nhu cầu mua thiết bị Cisco IR1101-K9, hãy liên hệ với chúng tôi theo thông tin dưới đây để được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật hay Đặt hàng sản phẩm nhanh chóng.
Cisco Chính Hãng – Phân phối Cisco IR1101-K9 chính hãng giá tốt nhất
- VP Hà Nội: 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- VP TP. Hồ Chí Minh: 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.