Giới Thiệu Cisco C1200-48T-4G
C1200-48T-4G là thiết bị Switch Cisco cung cấp 48 cổng 10/100/1000 GE cùng 4 cổng 10G SFP+ uplink, mang đến khả năng chuyển mạch cùng tốc độ kết nối với hiệu suất cao. C1200-48T-4G thuộc dòng Switch Cisco 1200, là sự thay thế cho sản phẩm CBS250-48T-4G-EU đã ngừng sản xuất, với mức giá hợp lý phù hợp để sử dụng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Switch Cisco C1200-48T-4G có thể triển khai nhanh chóng và quản lý dễ dàng, mang đến sự thuận tiện và rút ngắn quy trình làm việc. Thiết bị còn giúp nâng cao mức độ an toàn của hệ thống với những tính năng bảo mật tiên tiến. Ngoài ra, C1200-48T-4G cũng được thiết kế để tối ưu hóa điện năng sử dụng và bảo vệ môi trường.

C1200-48T-4G
C1200-48T-4G Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1200-48T-4G 48 Port 10/100/1000 GE + 4x 1G SFP Uplink
| Model | C1200-48T-4G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 48x GE, 4x 1G SFP uplink |
| PoE | Không |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 3 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=38.80W 220V=38.07W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 132.39 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=13.36W 220V=13.09W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 77.38 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 104.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 Switching | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP) & Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 Routing | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Sockets Layer (SSL) |
| SSH Protocol | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| STP loopback guard | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Port security | |
| RADIUS | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Priority levels |
| Scheduling | |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 288 x 44 mm (17.5 x 11.33 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 3.95 kg (8.71 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,452,667 giờ |
Tính Năng Và Lợi Ích Của C1200-48T-4G
Switch Cisco C1200-48T-4G giúp giải quyết những thách thức về việc xây dựng một hệ thống mạng ổn định, an toàn, hiệu quả trong kinh doanh với những ưu điểm tuyệt vời sau.

Khám phá ưu điểm của C1200-48T-4G
Triển khai dễ dàng
Khả năng triển khai nhanh chóng là một ưu điểm được nhiều người dùng đánh giá rất cao trên C1200-48T-4G. Bộ chuyển mạch này có thể thực hiện việc kết nối và chia mạng ngay khi được cho cắm và chạy mà không yêu cầu cấu hình. Việc thiết lập những tính năng nâng cao cũng trở nên dễ dàng với trình hướng dẫn cấu hình do Cisco cung cấp.
Quản lý đa dạng
Switch Cisco C1200-48T-4G mang đến nhiều tùy chọn quản lý, giúp quản trị viên mạng dễ dàng hơn trong việc quản trị và vận hành hệ thống:
- Thiết bị cho phép quản lý trực tiếp mà không cần thiết lập phần cứng riêng biệt hay máy ảo khi được hỗ trợ đầu dò nhúng.
- Có thể truy cập và quản lý từ xa thông qua kết nối bluetooth.
- Ứng dụng Cisco Business Dashboard tự động hóa các quy trình quản lý và giám sát vòng đời mạng
Hiệu suất cao và ổn định
Với Cisco C1200-48T-4G, hệ thống mạng tại doanh nghiệp sẽ duy trì được độ ổn định cũng như hiệu suất ở mức độ cao, đồng thời giảm nỗi lo về thời gian chết xuất hiện trên các thiết bị chuyển mạch. Ngoài ra, việc truyền tải dữ liệu cũng như tốc độ truy cập cũng sẽ được cải thiện để đáp ứng hoàn hảo những ứng dụng kinh doanh quan trọng.
Layer 3 static routing
Switch Cisco C1200-48T-4G tích hợp tính năng layer 3 static routing cho phép định tuyến lưu lượng giữa các VLAN, từ đó giúp tăng tốc độ truyền tải và tối ưu hóa tài nguyên mạng. Với tính năng này, khả năng bảo mật và tính ổn định của hệ thống cũng được cải thiện đáng kể.
Tính bảo mật cao
C1200-48T-4G giúp nâng cao khả năng bảo mật của hệ thống với những tính năng tiên tiến sau:
- Chuẩn IEEE 802.1X cho phép theo dõi lưu lượng và giám sát chặt chẽ quyền truy cập vào từng phân đoạn cụ thể của mạng.
- Tăng thời gian hoạt động của mạng để phòng ngừa trước các cuộc tấn công DoS.
- Access Control Lists (ACLs) cho phép người dùng thiết lập các quy tắc chi tiết để kiểm soát và quản lý lưu lượng mạng trên thiết bị.
Tiết kiệm điện năng
Cisco C1200-48T-4G mang đến khả năng theo dõi lưu lượng trên một liên kết đang hoạt động và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ. Bộ chuyển mạch này cũng có thể tự động tắt nguồn trên các cổng khi có liên kết gặp sự cố. Những tiện ích nêu trên giúp giảm năng lượng tiêu thụ, góp phần bảo vệ môi trường và tiết kiệm chi phí.
Mua Switch Cisco C1200-48T-4G Chính Hãng Ở Đâu?
Ở thời đại công nghệ phát triển như hiện nay, các doanh nghiệp rất chú trọng vào việc xây dựng các giải pháp mạng chất lượng cao. Cisco – thương hiệu thiết bị mạng lâu năm đã trở thành lựa chọn hàng đầu của nhiều tổ chức. Do đó, có không ít địa chỉ phân phối Cisco xuất hiện trên thị trường. Và vì thế, việc lựa chọn đơn vị uy tín với người mua là vô cùng quan trọng để đảm bảo chất lượng sản phẩm kèm theo các dịch vụ hỗ trợ tốt đi kèm.
Cisco Chính Hãng (ANBINHNET ™) là địa chỉ phân phối Cisco uy tín với hơn 10 năm kinh nghiệm được Cisco ủy quyền tại Việt Nam. Các thiết bị do chúng tôi phân phối đều đi kèm thông tin chính xác cùng đầy đủ CO/CQ/Packing list… với mức giá tốt nhất thị trường.
Nếu quý khách hàng đang dành sự quan tâm hay có nhu cầu mua Switch Cisco C1200-48T-4G, hãy liên hệ với chúng tôi để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật hay Đặt hàng của sản phẩm theo thông tin dưới đây.
Địa chỉ mua C1200-48T-4G chính hãng tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ mua C1200-48T-4G chính hãng tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.