Tổng Quan Về C1200-24T-4X
C1200-24T-4X là thiết bị Switch Cisco thuộc dòng Cisco C1200, hỗ trợ 24 cổng 10/100/1000 và 4 cổng 10G SFP+ uplink, mang đến hiệu suất và khả năng kết nối mạnh mẽ với mức giá vô cùng phải chăng. Cisco C1200-24T-4X ra đời để thay thế sản phẩm cũ đã ngừng sản xuất là CBS250-24T-4X-EU, phù hợp để triển khai tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Switch Cisco C1200-24T-4X cung cấp khả năng triển khai nhanh chóng cùng đa dạng các phương pháp quản lý, giúp rút ngắn quy trình làm việc tại doanh nghiệp. Thiết bị chuyển mạch này cũng sở hữu những tính năng bảo mật tiên tiến để mang đến một khả năng bảo vệ vô song chống lại các cuộc tấn công trái phép từ bên ngoài đến hệ thống mạng.

C1200-24T-4X
C1200-24T-4X Datasheet
Bảng dưới đây cho thấy dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1200-24T-4X 24 Port 10/100/1000, 4x 10G SFP+ Uplink
| Model | C1200-24T-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 24x 10/100/1000 Gigabit Ethernet, 4x 10G SFP+ uplink |
| PoE | Không |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=23.1W 220V=23.0W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 78.8 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=5.4W 220V=5.7W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 95.23 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 128.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 Switching | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP) & Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 Routing | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Sockets Layer (SSL) |
| SSH Protocol | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| STP loopback guard | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Port security | |
| RADIUS | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Priority levels |
| Scheduling | |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 240 x 44 mm (17.5 x 9.45 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 2.78 kg (6.13 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không quạt |
| MTBF ở 25°C | 2,026,793 giờ |
Tính Năng Và Lợi Ích Của C1200-24T-4X

Khám phá những tính năng và lợi ích của C1200-24T-4X
Switch Cisco C1200-24T-4X mở ra một giải pháp mạng toàn diện với tốc độ, sự linh hoạt cũng như tính ổn định của hệ thống mạng với những ưu điểm vượt trội sau đây.
Triển khai và quản lý dễ dàng
Switch Cisco C1200-24T-4X có thể triển khai nhanh chóng với tính năng Plug and Play, cho phép cung cấp kết nối mạng LAN ngay khi được cắm và khởi động thiết bị mà không yêu cầu cấu hình. Các tính năng nâng cao yêu cầu cấu hình cũng được thực hiện tương đối dễ dàng với giao diện web hoặc CLI.
Khả năng quản lý đơn giản cũng là một điểm mạnh của Cisco C1200-24T-4X. Người dùng có thể quản lý trực tiếp thiết bị mà không cần thiết lập phần cứng riêng hay máy chủ ảo. Ngoài ra, switch cũng hỗ trợ truy cập từ xa thông qua kết nối bluetooth.
Định tuyến tĩnh Layer 3
C1200-24T-4X được trang bị tính năng layer 3 static routing mang lại khả năng phân đoạn mạng thành từng nhóm làm việc độc lập, có thể giao tiếp qua VLAN mà không làm ảnh hưởng tới hiệu suất ứng dụng. Điều này giúp tối ưu hóa khả năng quản lý cũng như định tuyến lưu lượng.
Bảo mật mạnh mẽ
Với Switch Cisco C1200-24T-4X, khả năng bảo mật cũng hệ thống mạng sẽ được nâng cao với những tính năng tiên tiến như:
- Chuẩn IEEE 802.1X kiểm soát gắt gao quyền truy cập vào mỗi phân đoạn mạng.
- Nâng cao khả năng hoạt động của mạng để phòng tránh những cuộc tấn công DoS.
- Access Control Lists (ACLs) cho phép nhà quản trị mạng thiết lập các quy tắc chi tiết để kiểm soát và quản lý lưu lượng mạng.
Tiết kiệm điện năng
Cisco C1200-24T-4X sở hữu những tiện ích giúp giảm lượng điện năng tiêu thụ. Bằng cách theo dõi lượng lưu lượng trên một liên kết đang hoạt động và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ hay tự tắt nguồn trên các cổng khi có kết nối hỏng, switch giúp tiết kiệm năng lượng, góp phần bảo vệ môi trường cũng như cắt giảm chi phí cho doanh nghiệp.
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1200-24T-4X Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng uy tín tại Việt Nam với hơn 10 năm kinh nghiệm. Toàn bộ sản phẩm do chúng tôi cung cấp đều đi kèm giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ cùng mức giá cam kết tốt nhất trên thị trường. Ngoài ra, hàng luôn sẵn kho để kịp thời giao đến quý khách hàng bất cứ khi nào.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm tới Cisco C1200-24T-4X, hãy liên hệ ngay với chúng tôi thông qua Khung chat hoặc Hotline 24/7 để được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật hay Đặt hàng sản phẩm. Hoặc bạn cũng có thể đến trực tiếp địa chỉ văn phòng của chúng tôi tại Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh theo thông tin sau.
Địa chỉ phân phối C1200-16P-2G tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1200-16P-2G tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.