Tổng Quan Về Cisco C1200-48T-4X
C1200-48T-4X là thiết bị Cisco Catalyst 1200, ra đời để thay thế cho sản phẩm đã ngừng sản xuất là CBS250-48T-4X-EU với nhiều ưu điểm và tính năng vượt trội. Switch Cisco C1200-48T-4X được trang bị 48 cổng 10/100/1000 cùng 4 cổng 10G SFP+, đi kèm mức giá cực kỳ phải chăng lý tưởng để triển khai tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Cisco Catalyst C1200-48T-4X hỗ trợ tốc độ triển khai nhanh chóng cũng như quản lý đơn giản. Ngoài ra, với hệ thống bảo mật mạnh mẽ cùng khả năng chuyển mạch hiệu suất cao, thiết bị chuyển mạch này thực sự mang đến một giải pháp mạng toàn diện cho doanh nghiệp.

C1200-48T-4X
C1200-48T-4X Datasheet
Dưới đây là dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1200-48T-4X 48 Port 10/100/1000, 4x 10G SFP+ Uplink.
| Model | C1200-48T-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 48x GE, 4x 10G SFP+ uplink |
| PoE | Không |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 3 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=40.01W 220V=39.77W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 136.50 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=13.12W 220V=12.93W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 130.94 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 176.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 Switching | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP) & Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 Routing | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Sockets Layer (SSL) |
| SSH Protocol | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| STP loopback guard | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Port security | |
| RADIUS | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Priority levels |
| Scheduling | |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 288 x 44 mm (17.5 x 11.33 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 3.95 kg (8.71 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,452,667 giờ |
Ưu Điểm Của Switch Cisco C1200-48T-4X

Những ưu điểm của Switch Cisco C1200-48T-4X
Đối với những doanh nghiệp trong thời kì công nghệ bùng nổ như hiện nay, thách thức trong việc xây dựng một hệ thống mạng toàn diện, giúp đáp ứng những yêu cầu trong kinh doanh là không hề nhỏ. C1200-48T-4X là thiết bị Cisco Switch mang đến giải pháp hoàn hảo giúp giải quyết những thách thức trên với những ưu điểm tuyệt vời sau:
- Triển khai dễ dàng: C1200-48T-4X có thể triển khai nhanh chóng khi chỉ cần cắm và bật nguồn, thiết bị sẽ cung cấp kết nối và chia mạng ngay mà không yêu cầu cấu hình.
- Quản lý đơn giản: Người dùng có thể quản lý trực tiếp thiết bị mà không cần thiết lập phần cứng độc lập hay máy ảo. Switch cũng cho phép truy cập và quản lý từ xa qua kết nối bluetooth. Ngoài ra, nền tảng Cisco Business Dashboard tự động hóa các giai đoạn triển khai, quản lý và giám sát vòng đời của mạng.
- Hiệu suất cao: Thiết bị chuyển mạch này giúp tăng tốc thời gian truyền tải dữ liệu, giải quyết triệt để sự ì ạch của mạng và duy trì các ứng dụng kinh doanh quan trọng. Với 4 cổng 10G SFP+ uplink, switch mang đến khả năng kết nối vô cùng ấn tượng, đáp ứng được nhu cầu chuyển mạch thậm chí cả với những ứng dụng trong tương lai với những yêu cầu cao hơn về hiệu suất.
- Định tuyến tĩnh layer 3: Cisco C1200-48T-4X với tính năng Layer 3 static routing cải thiện khả năng làm việc của hệ thống với khả năng phân đoạn mạng thành các nhóm làm việc độc lập và giao tiếp qua VLAN. Từ đây, người dùng có thể quản lý lưu lượng định tuyến nội bộ, giảm tải cho router.
- Bảo mật mạnh mẽ: Switch C1200-48T-4X hỗ trợ nhiều tính năng bảo mật nâng cao. Những tính năng này sẽ giám sát chặt chẽ quyền truy cập vào từng phân đoạn của mạng, đồng thời phát hiện và ngăn chặn kịp thời những xâm nhập từ bên ngoài. Hơn nữa, quản trị viên mạng còn có thể thiết lập những quy tắc để kiểm soát quyền truy cập trên lưu lượng mạng.
- Tiết kiệm năng lượng: Thiết bị được trang bị những tiện ích hàng đầu giúp giảm thiểu điện năng tiêu thụ, góp phần bảo vệ môi trường và cắt giảm chi phí.
So Sánh C1200-48T-4X Với Các Thiết Bị Khác
Sau đây hãy đến với so sánh giữa C1200-48T-4X với các thiết bị Switch Cisco khác cũng thuộc dòng Cisco C1200 là C1200-48T-4G và C1200-48P-4X với nhiều điểm tương đồng trong thiết kế. Từ đây, quý khách hàng có thể đưa ra lựa chọn phù hợp với nhu cầu cho hệ thống của mình.
| Model | C1200-48T-4X | C1200-48T-4G | C1200-48P-4X |
| Port |
● 48x 10/100/1000 ports
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
● 48x 10/100/1000 ports
● 4x 1 Gigabit SFP
|
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
| PoE | Không | Không | 375W |
| Layer | Layer 2 | Layer 2 | Layer 2 |
| Quản lý | Không | Không | Không |
| Xếp chồng | Không | Không | Không |
| Dung lượng (mpps) | 130.94 | 77.38 | 130.94 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 176.0 | 104.0 | 176.0 |
Mua Switch Cisco C1200-48T-4X Chính Hãng Ở Đâu?
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco uy tín được ủy quyền tại Việt Nam với hơn 10 năm kinh nghiệm. Toàn bộ thiết bị do chúng tôi cung cấp đều đi kèm thông tin chính xác và giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ cùng mức giá tốt nhất trên thị trường. Đặc biệt, hàng luôn sẵn kho để kịp thời đáp ứng nhu cầu của quý khách hàng.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm hay có nhu cầu mua Cisco C1200-48T-4X, hãy liên hệ ngay qua Khung chat hoặc Hotline 24/7 để được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật và Đặt hàng sản phẩm. Ngoài ra, khách hàng cũng có thể đến trực tiếp địa chỉ văn phòng của chúng tôi tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh theo thông tin sau.
Địa chỉ mua Cisco C1200-48T-4X tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ mua Cisco C1200-48T-4X tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.