Tổng Quan Về C1200-48P-4X
C1200-48P-4X là thiết bị Switch Cisco 1200 cung cấp 48 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 375W cùng 4 cổng 10G SFP+ uplink, mang đến khả năng chuyển mạch hiệu suất cao cùng sự linh hoạt trong kết nối cũng như mở rộng. C1200-48P-4X là sự thay thế cho thiết bị CBS250-48P-4X-EU đã ngừng sản xuất, phù hợp sử dụng tại những doanh nghiệp hay tổ chức quy mô vừa và nhỏ với mức giá phải chăng.
Cisco Catalyst C1200-48P-4X cho phép một khả năng triển khai nhanh chóng và quản lý đơn giản. Bên cạnh đó, thiết bị cũng mang đến khả năng bảo vệ mạnh mẽ cho hệ thống mạng trước những cuộc tấn công trái phép. Bộ chuyển mạch C1200-48P-4X còn đi kèm với các tiện ích giúp tiết kiệm điện năng, góp phần bảo vệ môi trường và tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp.

C1200-48P-4X
C1200-48P-4X Datasheet
Bảng dưới đây thể hiện dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1200-48P-4X 48 Port 10/100/1000 PoE+ 375W, 4x 10G SFP+ Uplink
| Model | C1200-48P-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 48x 1GE PoE+ 375W, 4x 10G SFP+ uplink |
| PoE | 375W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 3 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=47.44W 220V=47.03W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=462.84W 220V=449.48W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 1579.28 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=20.51W 220V=20.27W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 130.94 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 176.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 Switching | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP) & Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 Routing | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Sockets Layer (SSL) |
| SSH Protocol | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| STP loopback guard | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Port security | |
| RADIUS | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Priority levels |
| Scheduling | |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 350 x 44 mm (17.5 x 13.78 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 5.43 kg (11.97 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 856,329 giờ |
Tính Năng Và Lợi Ích Của C1200-48P-4X

Khám phá tính năng và lợi ích của C1200-48P-4X
Switch Cisco C1200-48P-4X giúp xây dựng một giải pháp mạng toàn diện tại các doanh nghiệp với những ưu điểm sau.
Triển khai và quản lý đơn giản
Cisco C1200-48P-4X mang đến một khả năng triển khai gần như không chạm khi chỉ cần cắm và bật nguồn, thiết bị sẽ cung cấp kết nối mạng LAN ngay lập tức mà không yêu cầu cấu hình. Bên cạnh đó, nếu hệ thống cần sử dụng những tính năng nâng cao, việc cấu hình cũng tương đối đơn giản thông qua giao diện web hoặc CLI.
Thiết bị chuyển mạch này hỗ trợ nhiều phương pháp quản lý. Với đầu dò nhúng, người dùng có thể quản lý trực tiếp mà không cần thiết lập phần cứng riêng biệt hay máy ảo. Switch C1200-48P-4X cũng cho phép tự động hóa việc cấu hình cũng như quản lý vòng đời mạng với nền tảng Cisco Business Dashboard. Ngoài ra, bộ chuyển mạch này còn có thể truy cập từ xa với kết nối bluetooth.
Hiệu suất cao
Switch Cisco Catalyst C1200-48P-4X cung cấp hiệu suất và độ tin cậy vượt trội, đồng thời ngăn ngừa thời gian chết lãng phí. Thiết bị giúp tăng tốc thời gian truyền tải dữ liệu, cải thiện mạng chậm và ì ạch, duy trì các ứng dụng kinh doanh quan trọng luôn khả dụng, đồng thời giúp nhân viên phản hồi nhanh hơn với khách hàng và với nhau.
Định tuyến tĩnh layer 3
C1200-48P-4X tích hợp tính năng layer 3 static routing, cho phép phân đoạn mạng thành các nhóm làm việc riêng biệt và giao tiếp qua các VLAN mà không làm giảm hiệu suất ứng dụng. Ngoài ra, tính năng này cũng giúp việc quản lý và vận hành mạng duy trì ổn định.
Cấp nguồn qua PoE
Switch Cisco C1200-48P-4X với 48 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 375W. Chính vì thế, việc triển khai hệ thống IoT sẽ được đơn giản hóa khi những thiết bị như Camera hay Wifi sẽ được cấp nguồn trực tiếp qua cáp kết nối. Việc không cần thiết lập nguồn điện riêng cho những thiết bị này giúp rút ngắn quy trình làm việc cũng như chi phí cho doanh nghiệp.
Bảo mật mạnh mẽ
C1200-48P-4X mang đến khả năng bảo vệ vô song trước những cuộc tấn công mạng trái phép. Thiết bị sẽ giám sát chặt chẽ truy cập trên mỗi phân đoạn của mạng, phát hiện và ngăn chặn kịp thời những xâm nhập từ bên ngoài. Hơn nữa, switch cũng cho phép thiết lập các quy tắc để kiểm soát lưu lượng mạng trên thiết bị.
Tiết kiệm điện năng
Switch C1200-48P-4X được tích hợp những tính năng tiên tiến cho phép theo dõi lượng lưu lượng trên một liên kết đang hoạt động và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ. Ngoài ra, khi có liên kết hỏng thì việc cấp nguồn trên các cổng sẽ được ngừng lại. Điều này giúp giảm năng lượng tiêu thụ, góp phần bảo vệ môi trường và giảm tải chi phí.
So Sánh C1200-48P-4X Với Các Thiết Bị Khác
Sau đây, hãy đến với so sánh giữa C1200-48P-4X với các thiết bị Switch Cisco khác cũng thuộc dòng Catalyst 1300 là C1200-48T-4X và C1200-48P-4G. Từ đó, khách hàng sẽ có thêm gợi ý để lựa chọn được thiết bị phù hợp với nhu cầu sử dụng.
| Model | C1200-48P-4X | C1200-48T-4X | C1200-48P-4G |
| Port |
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
● 48x 10/100/1000 ports
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
● 1648x 10/100/1000 PoE+ ports
● 4x 1 Gigabit SFP
|
| PoE | 375W | Không | 375W |
| Layer | Layer 2 | Layer 2 | Layer 2 |
| Quản lý | Không | Không | Không |
| Xếp chồng | Không | Không | Không |
| Dung lượng (mpps) | 130.94 | 130.94 | 77.38 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 176.0 | 176.0 | 104.0 |
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1200-48P-4X Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco uy tín được ủy quyền tại Việt Nam với hơn 10 năm kinh nghiệm. Chúng tôi cung cấp cấc thiết bị với đầy đủ thông tin chính xác, đi kèm giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ. Quan trọng hơn, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng kịp thời nhu cầu của quý khách hàng.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm hay có nhu cầu mua C1200-48P-4X, hãy liên hệ ngay với chúng tôi theo thông tin dưới đây để được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật hay Đặt hàng của sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1200-48P-4X tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1200-48P-4X tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.