Giới Thiệu Cisco C1200-8FP-2G
C1200-8FP-2G là thiết bị Switch Cisco cung cấp 8 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 120W cùng 2 cổng combo 1G copper/SFP uplink. C1200-8FP-2G thuộc dòng Cisco Catalyst 1200, ra đời để thay thế cho sản phẩm CBS250-8FP-E-2G-EU đã ngừng sản xuất, phù hợp triển khai tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ với hiệu suất cao cùng mức giá phải chăng.
Switch Cisco C1200-8FP-2G mang đến một giải pháp mạng toàn diện với khả năng triển khai nhanh chóng, quản lý đơn giản cùng khả năng kết nối ở tốc độ cao. Thiết bị switch layer 2 này cũng được tích hợp nhiều tính năng bảo mật nâng cao để mang đến một khả năng bảo vệ mạnh mẽ cho hệ thống.

C1200-8FP-2G
C1200-8FP-2G Datasheet
Bảng dưới đây thể hiện dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1200-8FP-2G 8 Port 10/100/1000 PoE+ 120W, 2x 1G Copper/SFP Uplink.
| Model | C1200-8FP-2G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 8x 1GE PoE+ 120W, 2x 1G copper/SFP uplink |
| PoE | 120W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=14.59W 220V=14.33W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=145.44W 220V=141.80W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 496.26 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=9.75W 220V=9.59W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 14.88 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 20.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 Switching | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP) & Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 Routing | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Sockets Layer (SSL) |
| SSH Protocol | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| STP loopback guard | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Port security | |
| RADIUS | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Priority levels |
| Scheduling | |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 268 x 185 x 44 mm (10.56 x 7.28 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 1.53 kg (3.37 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không quạt |
| MTBF ở 25°C | 1,706,649 giờ |
Vì Sao Nên Sử Dụng Cisco C1200-8FP-2G?

Cisco C1200-8FP-2G giúp xây dựng một giải pháp mạng toàn diện
Sau đây, hãy cùng điểm qua những tính năng và lợi ích tuyệt vời của Switch Cisco C1200-8FP-2G để hiểu được lí do vì sao sản phẩm này là lựa chọn hàng đầu của các doanh nghiệp nhỏ để xây dựng một hệ thống mạng toàn diện.
Triển khai và quản lý đơn giản
Cisco C1200-8FP-2G với tính năng Plug and Play mở ra một giải pháp triển khai gần như không chạm. Chỉ cần cắm và khởi động, thiết bị sẽ hoạt động mà không yêu cầu cấu hình. Giao diện web hiện đại được thiết kế để giảm thời gian triển khai, khắc phục sự cố cũng như quản lý mạng.
Với ứng dụng Cisco Business Dashboard, C1200-8FP-2G cho phép tự động hóa các bước triển khai, quản lý và giám sát vòng đời mạng. Việc quản lý trực tiếp switch cũng sẽ được thực hiện mà không cần thiết lập phần cứng riêng biệt hay máy ảo. Không những thế, Cisco C1200-8FP-2G cũng hỗ trợ truy cập và quản lý từ xa qua kết nối bluetooth.
Hiệu suất và độ tin cậy cao
Thiết bị chuyển mạch này mang đến cho hệ thống mạng của bạn hiệu suất cùng khả năng chuyển mạch vô cùng ấn tượng so với các thiết bị cùng phân khúc. Với dung lượng 14.88 Mpps và tốc độ chuyển mạch 20 Gbps, tăng tốc thời gian truyền tệp, C1200-8FP-2G cải thiện vấn đề mạng chậm và ì ạch, duy trì các ứng dụng kinh doanh quan trọng luôn khả dụng và giúp nhân viên của bạn phản hồi nhanh hơn với khách hàng và với nhau.
Định tuyến tĩnh layer 3
Cisco C1200-8FP-2G với tính năng Layer 3 static routing cho phép phân đoạn mạng của bạn thành các nhóm làm việc riêng biệt và giao tiếp qua VLAN. Điều này giúp quản lý lưu lượng định tuyến nội bộ mà không cần router, từ đó giảm tải cho router và cải thiện tốc độ truyền tải.
Cấp nguồn qua PoE
Switch C1200-8FP-2G được trang bị 8 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 120W. Nhờ thế, việc triển khai hệ thống IoT sẽ được đơn giản hóa. Các thiết bị như IP Phone, Camera hay Access Point sẽ được cấp nguồn trực tiếp qua cáp kết nối ethernet mà không cần thiết lập nguồn điện riêng.
Tính bảo mật cao
Cisco C1200-8FP-2G sở hữu những tính năng bảo mật tiên tiến giúp theo dõi lưu lượng truy cập vào từng phân đoạn mạng cụ thể, giúp phát hiện và chặn đứng những cuộc tấn công trái phép từ bên ngoài. Hơn nữa, quản trị viên mạng có thể thiết lập những quy tắc để kiểm soát và ngăn chặn người dùng trái phép.
Tiết kiệm năng lượng
Thiết bị chuyển mạch 8 cổng 1G Full PoE thuộc dòng Cisco Catalyst 1300 này có thể theo dõi lưu lượng trên mỗi liên kết đang hoạt động và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ. Đồng thời, switch cũng sẽ tự động tắt nguồn khi có liên kết hỏng. Điều này giúp tiết kiệm điện năng, góp phần bảo vệ môi trường và cắt giảm chi phí.
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1200-8FP-2G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng (ANBINHNET ™) là địa chỉ phân phối Cisco uy tín được ủy quyền tại Việt Nam với hơn 10 năm kinh nghiệm. Tất cả thiết bị chúng tôi cung cấp đều đi kèm thông tin chính xác cùng giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ với mức giá tốt nhất thị trường. Quan trọng hơn, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng kịp thời nhu cầu của quý khách hàng.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm hay có ý định mua Cisco C1200-8FP-2G, hãy liên hệ với chúng tôi theo thông tin dưới đây để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật hay Đặt hàng của sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1200-8FP-2G tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1200-8FP-2G tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.