Tổng Quan Về C1200-8P-E-2G
C1200-8P-E-2G là thiết bị Switch Cisco thuộc dòng Cisco C1200, phù hợp để sử dụng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ với mức giá phải chăng. C1200-8P-E-2G ra đời để thay thế cho sản phẩm đã ngừng sản xuất là CBS250-8P-E-2G-EU, được trang bị 8 cổng 10/100/1000 PoE+ với tổng công suất 67W giúp xây dựng một giải pháp mạng toàn diện.
Switch Cisco C1200-8P-E-2G mang đến cho hệ thống mạng khả năng chuyển mạch và kết nối với tốc độ cao. Ngoài ra, thiết bị này có thể được triển khai nhanh chóng và dễ dàng, mang đến nhiều phương pháp quản lý khác nhau. Cicso C1200-8P-E-2G cũng giúp nâng cao khả năng phòng vệ của hệ thống mạng với những tiện ích bảo mật tiên tiến.

C1200-8P-E-2G
C1200-8P-E-2G Datasheet
Bảng dưới đây thể hiện dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1200-8P-E-2G 8 Port 10/100/1000 PoE+ 67W, 2x 1G Copper/SFP Combo Uplink
| Model | C1200-8P-E-2G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 8x 1GE PoE+ 67W, 2x 1G copper/SFP uplink |
| PoE | 67W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=13.04W 220V=13.33W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=87.89W 220V=84.86W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 299.91 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=7.76W 220V=7.46W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 14.88 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 20.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 Switching | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP) & Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 Routing | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Sockets Layer (SSL) |
| SSH Protocol | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| STP loopback guard | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Port security | |
| RADIUS | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Priority levels |
| Scheduling | |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 268 x 185 x 44 mm (10.56 x 7.28 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 1.53 kg (3.37 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không quạt |
| MTBF ở 25°C | 1,706,649 giờ |
Ưu Điểm Của Cisco C1200-8P-E-2G
Switch Cisco C1200-8P-E-2G giúp giải quyết những thách thức mà doanh nghiệp phải đối mặt khi xây dựng hệ thống mạng với những ưu điểm tuyệt vời sau:
- Triển khai nhanh chóng: Thiết bị này có thể được triển khai vô cùng nhanh chóng khi chỉ cần cắm và bật nguồn, kết nối và việc chia mạng có thể được thực hiện ngay mà không cần cấu hình. Giao diện web cũng giúp đơn giản hóa các tác vụ cấu hình phổ biến.
- Hiệu suất cao: C1200-8P-E-2G cung cấp hiệu suất và độ tin cậy cao, đồng thời giảm thời gian chết của hệ thống. Việc truyền tải dữ liệu, kết nối và duy trì các ứng dụng kinh doanh cũng được đảm bảo diễn ra xuyên suốt.
- Layer 3 static routing: Được trang bị tính năng định tuyến tĩnh layer 3, C1200-8P-E-2G có thể định tuyến lưu lượng trực tiếp giữa các VLAN mà không cần sử dụng router, giúp giảm tải cho router và hỗ trợ mạng chạy hiệu quả hơn.
- Cấp nguồn qua PoE: Switch Cisco C1200-8P-E-2G gồm 8 cổng hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 67W giúp đơn giản hóa việc triển khai hệ thống IoT. Các thiết bị như IP Phone, Camera hay Access Point sẽ được cấp nguồn trực tiếp qua cáp kết nối ethernet mà không cần lắp đặt nguồn điện riêng.
- Bảo mật mạnh mẽ: Được tích hợp những tính năng bảo mật hàng đầu, thiết bị này sẽ giám sát chặt chẽ quyền truy cập vào mỗi phân đoạn của mạng, đồng thời phát hiện và ngăn chặn những xâm nhập trái phép.
- Tiết kiệm điện năng: C1200-8P-E-2G sở hữu khả năng tiết kiệm năng lượng hàng đầu so với các sản phẩm cùng phân khúc. Với tiện ích giúp theo dõi lưu lượng trên mỗi liên kết và tự động tắt nguồn khi gặp sự cố, lượng điện năng tiêu thụ sẽ giảm, góp phần bảo vệ môi trường và cắt giảm chi phí.
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1200-8P-E-2G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco uy tín được ủy quyền tại Việt Nam. Toàn bộ những thiết bị do chúng tôi cung cấp đều đi kèm thông tin chính xác cùng giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ cùng mức giá cam kết tốt nhất trên thị trường. Đặc biệt, hàng luôn sẵn kho để sẵn sàng đáp ứng nhu cầu sử dụng của quý khách hàng.
Nếu quý khách đang có nhu cầu tìm hiểu hay mua thiết bị Switch Cisco C1200-8P-E-2G, hãy liên hệ với chúng tôi theo thông tin dưới đây để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật cũng như Đặt hàng sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1200-8P-E-2G tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1200-8P-E-2G tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.