Giới Thiệu Cisco C1200-24T-4G
C1200-24T-4G là thiết bị Switch Cisco hỗ trợ 24 cổng 10/100/1000 cùng 4 cổng 1G SFP, ra đời để thay thế cho sản phẩm cũ đã ngừng sản xuất là CBS250-24T-4G-EU. Với mức giá phải chăng cùng khả năng triển khai nhanh chóng, Cisco C1200-24T-4G lý tưởng để triển khai tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Switch Cisco C1200-24T-4G 24x 10/100/1000, 4x 1G SFP Uplink
Switch Cisco C1200-24T-4G hỗ trợ các giải pháp quản lý đơn giản, cung cấp kết nối và khả năng chuyển mạch với hiệu suất cao. Thiết bị cũng được tích hợp nhiều tính năng bảo mật tiên tiến giúp nâng cao mức độ bảo mật của hệ thống. Cuối cùng, C1200-24T-4G được thiết kế để thân thiện với môi trường với tính năng tiết kiệm năng lượng tiêu thụ.

C1200-24T-4G
C1200-24T-4G Datasheet
Bảng dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1200-24T-4G 24 Port 10/100/1000, 4x 1G SFP Uplink
| Model | C1200-24T-4G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 24x 1GE, 4x 1G SFP uplink |
| PoE | Không |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=13.9W 220V=14.2W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 48.4 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=4.7W 220V=4.9W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 41.66 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 56.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 Switching | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP) & Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 Routing | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Sockets Layer (SSL) |
| SSH Protocol | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| STP loopback guard | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Port security | |
| RADIUS | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Priority levels |
| Scheduling | |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 240 x 44 mm (17.5 x 9.45 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 2.63 kg (5.80 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không quạt |
| MTBF ở 25°C | 2,026,793 giờ |
Vì Sao Nên Sử Dụng C1200-24T-4G?

Cisco C1200-24T-4G sở hữu những ưu điểm gì?
Switch Cisco C1200-24T-4G sở hữu những tính năng hiệu quả giúp xây dựng một giải pháp mạng toàn diện tại các tổ chức hay doanh nghiệp nhỏ. Dưới đây là những ưu điểm tuyệt vời của thiết bị chuyển mạch thuộc dòng Cisco Catalyst 1200 này:
- Triển khai dễ dàng: C1200-24T-4G có thể thực hiện việc kết nối và chia mạng mà không yêu cầu cấu hình. Ngoài ra, với các tính năng nâng cao, việc thực hiện cấu hình cũng không quá phức tạp thông qua giao diện web hoặc CLI.
- Quản lý đa dạng: Thiết bị switch này cho phép quản lý trực tiếp với đầu dò nhúng hoặc từ xa thông qua kết nối bluetooth. Việc quản lý cũng có thể được tự động hóa qua nền tảng Cisco Business Dashboard.
- Hiệu suất cao: C1200-24T-4G cung cấp hiệu suất và độ tin cậy cao, đồng thời giúp ngăn ngừa thời gian chết. Switch giúp tăng tốc thời gian truyền nhận dữ liệu, cải thiện mạng chậm và ì ạch, duy trì các ứng dụng kinh doanh quan trọng của doanh nghiệp và giúp nhân viên phản hồi nhanh hơn với khách hàng và với nhau.
- Định tuyến tĩnh layer 3: Tính năng này giúp tối ưu hiệu suất với khả năng phân đoạn và quản lý lưu lượng định tuyến nội bộ.
- Bảo mật cao: Bộ chuyển mạch này sở hữu những tính năng bảo mật tiên tiến giúp giám sát chặt chẽ sự truy cập vào mỗi phân đoạn mạng, nâng cao khả năng phòng vệ trước những cuộc tấn công DoS cũng như Access Control Lists (ACLs) cho phép quản lý và kiểm soát lưu lượng trên thiết bị.
So Sánh C1200-24T-4G Với Các Thiết Bị Khác
Sau đây, hãy cùng đến với so sánh giữa Cisco C1200-24T-4G với các thiết bị khác cũng thuộc dòng Cisco Catalyst 1200 là C1200-48T-4G và C1200-16T-2G để giúp quý khách hàng dễ dàng đưa ra lựa chọn.
| Model | C1200-24T-4G | C1200-48T-4G | C1200-16T-2G |
| Port |
● 16x 10/100/1000 ports
● 4x 1 Gigabit SFP
|
● 48x 10/100/1000 ports
● 4x 1 Gigabit SFP
|
● 16x 10/100/1000 ports
● 2x 1 Gigabit SFP
|
| PoE | Không | Không | Không |
| Layer | Layer 2 | Layer 2 | Layer 2 |
| Quản lý | Không | Không | Không |
| Xếp chồng | Không | Không | Không |
| Dung lượng (mpps) | 41.66 | 77.38 | 26.78 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 56.0 | 104.0 | 36.0 |
Mua Cisco C1200-24T-4G Chính Hãng Ở Đâu
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng được ủy quyền tại Việt Nam với hơn 10 năm kinh nghiệm. Các sản phẩm do chúng tôi cung cấp đều đi kèm thông tin chính xác cùng giấy tờ đầy đủ chứng minh nguồn gốc xuất xứ. Đặc biệt, hàng luôn sẵn kho để kịp thời đáp ứng nhu cầu sử dụng của khách hàng.
Nếu quý khách đang quan tâm hay có nhu cầu mua Switch Cisco C1200-24T-4G chính hãng, hãy liên hệ với Cisco Chính Hãng theo thông tin dưới đây để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật hay Đặt hàng của sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1200-24T-4G tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1200-24T-4G tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.