Tổng Quan Về C1300-16P-4X
C1300-16P-4X là thiết bị chuyển mạch thuộc dòng Cisco Catalyst 1300 – thế hệ được sản xuất để thay thế 2 dòng Switch Cisco cũ là CBS 350 và Catalyst 1000. Switch Cisco C1300-16P-4X cung cấp 16 cổng 10/100/1000 PoE+ với tổng công suất hỗ trợ 120W cùng 4 cổng uplink 10G SFP+, hỗ trợ hiệu quả cho việc kết nối và xây dựng kết nối mạng tại doanh nghiệp.
Cisco C1300-16P-4X là switch layer 3 được quản lý, do đó đi kèm nhiều tính năng tiên tiến cho phép khả năng chuyển mạch hiệu suất cao, an toàn và dễ dàng giám sát. Ngoài ra, C1300-16P-4X cũng có thể xếp chồng giúp duy trì tính liên tục và khả năng phục hồi của hệ thống mạng.

C1300-16P-4X
C1300-16P-4X Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-16P-4X | Cisco Catalyst 1300 16 Port 10/100/1000 PoE+ 120W + 2 Port 10G SFP+ Uplink
| Model | C1300-16P-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 16x 1G PoE+ 120W, 4x 10G SFP+ uplink |
| PoE | 120W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=24.7W 220V=26.8W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=157.6W 220V=156.3W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 537.4 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=8.7W 220V=10.3W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 83.32 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 112.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Stacking (Xếp chồng) |
|
| Xếp chồng phần cứng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng. C1300-16P-4X có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-24T-4X, C1300-24P-4X, C1300-24FP-4X, C1300-48T-4X, C1300-48P-4X, C1300-48FP-4X, C1300-8MGP-2X, C1300-24MGP-4X, C1300-48MGP-4X |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 268 x 297 x 44 mm (10.56 x 11.69 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 2.49 kg (5.49 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không quạt |
| MTBF ở 25°C | 426,778 giờ |
Cisco C1300-16P-4X mang đến những lợi ích gì?
Đối với các doanh nghiệp, việc đảm bảo hệ thống mạng hoạt động hiệu quả và ổn định đóng vai trò vô cùng quan trọng trong kinh doanh. Sau đây, hãy cùng điểm qua những lý do khiến Switch C1300-16P-4X là thiết bị vô cùng phù hợp để triển khai tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.

Lợi ích của Cisco C1300-16P-4X
Dễ dàng triển khai và quản lý
Cisco C1300-16P-4X sử dụng nền tảng Cisco Business Dashboard – nền tảng cho phép quản lý một cách hiệu quả các thiết bị mạng trong hệ sinh thái của Cisco như Switch, Router hay Access Point. Việc quản lý ttheo cách truyền thống sẽ được đơn giản hóa với khả năng tự động hóa các công đoạn như triển khai, theo dõi cũng như quản lý vòng đời của mạng.
Với tính năng Plug and Play, người dùng chỉ cần cắm và cho thiết bị chạy, C1300-16P-4X sẽ cung cấp kết nối mạng LAN ngay lập tức mà không cần tốn thời gian cấu hình. Nhà quản trị mạng cũng có thể dễ dàng làm quen với switch với giao diện trực quan của thiết bị.
Switch Cisco Catalyst C1300-16P-4X cho phép truy cập từ xa với giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hoặc bluetooth. Điều này giúp cải thiện đáng kể quy trình làm việc tại các doanh nghiệp.
Độ tin cậy và khả năng phục hồi mạnh mẽ
Tại mỗi doanh nghiệp, nhu cầu về một hệ thống mạng ổn định, có thể đảm bảo việc truyền nhận dữ liệu hay chia sẻ tài nguyên liên tục là điều vô cùng quan trọng. Với tính năng dual images cho phép lưu trữ hai phiên bản image khác nhau, C1300-16P-4X cho phép sử dụng một trong hai phiên bản này trong thời gian bảo hành hay nâng cấp mạng mà không bị gián đoạn.
Cấp nguồn qua PoE+
C1300-16P-4X trang bị 16 cổng 1G hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 120W. Chính vì thế, thời gian cũng như chi phí triển khai khi xây dựng hệ thống mạng sẽ được tối ưu khi người dùng có thể cấp nguồn cho các thiết bị IoT khác thông qua một cáp Ethernet duy nhất.
Cung cấp các tính năng Layer 3
C1300-16P-4X được tích hợp đầy đủ các tính năng layer 3. Do đó, switch mang đến khả năng định tuyến và quản lý lưu lượng nâng cao giúp tối ưu hóa băng thông, nâng cao khả năng dự phòng. Từ đó, việc triển khai hệ thống mạng trở nên đơn giản hơn.
Bảo mật mạnh mẽ
C1300-16P-4X giúp ngăn chặn những cuộc xâm nhập từ bên ngoài đến hệ thống mạng của bạn với những tính năng bảo mật tiên tiến được trang bị. Những hành vi giả mạo địa chỉ IP, truy cập trái phép vào các phân đoạn mạng hay tấn công trung gian đều sẽ được phát hiện, gửi thông báo và xử lý kịp thời.
Có thể xếp chồng
Xếp chồng là tính năng đặc biệt quan trọng để giúp việc quản lý trở nên đơn giản cũng như đảm bảo khả năng phục hồi của hệ thống. Cisco Catalyst C1300-16P-4X cho phép xếp chồng tối đa lên tới 8 thiết bị trong 1 stack. Người dùng có thể cấu hình, quản lý và khắc phục sự cố tất cả thiết bị trong 1 stack như 1 thiết bị duy nhất qua 1 địa chỉ IP duy nhất.
Các thiết bị có thể xếp chồng được với C1300-16P-4X bao gồm: C1300-24T-4X, C1300-24P-4X, C1300-24FP-4X, C1300-48T-4X, C1300-48P-4X, C1300-48FP-4X, C1300-8MGP-2X, C1300-24MGP-4X, C1300-48MGP-4X.
Thiết kế thân thiện với môi trường
C1300-16P-4X sở hữu thiết kế nhỏ gọn và vô cùng thân thiện với môi trường. Thiết bị được tích hợp các tính năng giúp giảm năng lượng tiêu thụ như theo dõi lưu lượng trên mỗi liên kết hay tự động tắt nguồn khi có sự cố. Điều này giúp tiết kiệm điện năng, bảo vệ môi trường mà vẫn không ảnh hưởng tới hiệu suất của C1300-16P-4X.
Địa Chỉ Phân Phối Switch Cisco C1300-16P-4X Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng, đầy đủ CO/CQ/Paking list được ủy quyền tại Việt Nam. Các sản phẩm của chúng tôi được cam kết đi kèm mức giá tốt nhất, luôn sẵn kho với số lượng lớn để đáp ứng kịp thời nhu cầu của khách hàng.
Nếu quý khách hàng có nhu cầu mua Cisco C1300-16P-4X hay nhận thông tin Báo giá, Tư vấn, Hỗ trợ kỹ thuật, hãy liên hệ ngay với chúng tôi qua Khung Chat hoặc Hotline 24/7.
Địa chỉ phân phối Cisco C1300-16P-4X chính hãng tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối Cisco C1300-16P-4X chính hãng tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.