Giới Thiệu Switch Cisco Catalyst C1300-12XT-2X
C1300-12XT-2X là thiết bị Switch Cisco layer 3 cung cấp 12 cổng 10G copper và 2 cổng 10G SFP+ uplink, lý tưởng để triển khai ở các doanh nghiệp vừa và nhỏ với hiệu suất cùng khả năng kết nối vượt trội. Không những thế, Cisco C1300-12XT-2X còn có thể quản lý dễ dàng thông qua nền tảng Cisco Business Dashboard.
Switch Cisco Catalyst C1300-12XT-2X kết hợp nhiều tính năng bảo mật nâng cao, vì thế người dùng hoàn toàn có thể yên tâm truyền và nhận dữ liệu mà không cần lo lắng về những cuộc tấn công trái phép. C1300-12XT-2X cũng cho phép xếp chồng giúp nâng cao tính khả dụng cũng như khả năng phục hồi của hệ thống mạng.

C1300-12XT-2X
C1300-12XT-2X Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-12XT-2X | Cisco Catalyst 1300 12 Port 10G copper + 2 Port 10G SFP+ Uplink + 1 Port GE management
| Model | C1300-12XT-2X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 12x 10G copper, 2x 10G SFP+, 1x GE management |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 3 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=50.3W 220V=52W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 218.38 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=20.7W 220V=22.8W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 208.33 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 280 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Stacking (Xếp chồng) | |
| Xếp chồng phần cứng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng. C1300-12XT-2X có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-12XS, C1300-16XTS, C1300-24XS, C1300-24XT, C1300-24XTS |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 300 x 268 x 44 mm (11.81 x 10.55 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 2.64 kg (5.82 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,198,404 giờ |
Vì sao nên sử dụng Cisco C1300-12XT-2X?
Switch Cisco C1300-12XT-2X là một trong những sản phẩm Cisco C1300 được các doanh nghiệp ưu tiên lựa chọn khi muốn xây dựng một hệ thống mạng yêu cầu khả năng chuyển mạch với hiệu suất cao cũng như kết nối ở mức tốt. Dưới đây là những ưu điểm của Switch Cisco C1300-12XT-2X.

Cisco C1300-12XT-2X mang đến hiệu suất và khả năng kết nối cao
Dễ cấu hình và sử dụng
Đi kèm giải pháp Cisco Plug and Play nên Cisco C1300-12XT-2X có thể cung cấp kết nối mạng LAN ngay lập tức khi được cắm và chạy. Việc cấu hình thiết bị switch này cũng tương đối đơn giản thông qua giao diện Web hoặc CLI. Ngoài ra, người dùng cũng có thể cấu hình Cisco Catalyst C1300-12XT-2X từ xa thông qua giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP).
Khả năng quản lý hiệu quả
Một trong những ưu điểm nổi bật của Cisco C1300-12XT-2X cũng như các thiết bị Cisco Catalyst 1300 khác là giúp đơn giản hóa việc quản lý hệ thống mạng. C1300-12XT-2X cho phép quản lý thông qua nền tảng Cisco Business Dashboard. Nền tảng này giúp tự động hóa việc triển khai, vận hành và giám sát mạng.
Cung cấp các tính năng Layer 3
C1300-12XT-2X là dòng Switch layer 3 Cisco nên thiết bị này được tích hợp đầy đủ những tính năng tiên tiến như: IPv4/IPv6, kiểm soát định tuyến linh hoạt, chuyển tiếp lưu lượng qua các miền IP hay chuyển tiếp thông tin phát sóng
Có thể xếp chồng
C1300-12XT-2X cung cấp tính năng stackable khi có thể xếp chồng tối đa 8 thiết bị trong 1 stack. Quản trị viên có thể quản lý, cấu hình hay giám sát tất cả các switch thông qua 1 địa chỉ IP duy nhất. Vì thế, hệ thống mạng có thể được đảm bảo tính liên tục và ổn định
Thiết kế thân thiện với môi trường
Cisco C1300-12XT-2X được thiết kế nhỏ gọn với màu trắng đẹp mắt. Với tính năng IEEE 802.3az được tích hợp, C1300-12XT-2X có thể giám sát và giảm thiểu lượng điện năng tiêu thụ. Từ đó giúp tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp và bảo vệ môi trường.
Mua Switch Cisco C1300-12XT-2X ở đâu?
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng được ủy quyền tại Việt Nam. Các sản phẩm Switch Cisco chúng tôi phân phối đều đi kèm đầy đủ CO/CQ/Paking list cùng mức giá cam kết là tốt nhất tại thị trường. Chính vì thế, nếu quý khách hàng quan tâm tới Cisco C1300-12XT-2X, hãy liên hệ ngay với Cisco Chính Hãng để nhận Báo Giá, Tư Vấn, Hỗ Trợ Kỹ Thuật thông qua khung Chat hoặc Hotline 24/7.
Địa chỉ phân phối Cisco Catalyst C1300-12XT-2X Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối Cisco Catalyst C1300-12XT-2X TP. HCM
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.