Tổng Quan Về C1300-16FP-2G
C1300-16FP-2G là thiết bị Switch layer 3 được quản lý hỗ trợ 12 cổng 10/100/1000 PoE+ với tổng công suất 240W cùng 2 cổng 1G SFP uplink. Switch Cisco C1300-16FP-2G có khả năng triển khai linh hoạt, quản lý dễ dàng đi kèm chi phí hợp lí nên rất phù hợp để triển khai tại các doanh nghiệp quy mô vừa và nhỏ.

C1300-16FP-2G
Cisco Catalyst C1300-16FP-2G cũng có cho mình một hệ thống bảo mật mạnh mẽ với các tính năng tiên tiến, giúp các doanh nghiệp không còn lo lắng trước các cuộc tấn công bên ngoài vào hệ thống dữ liệu. Bên cạnh đó, C1300-16FP-2G còn được người dùng tin tưởng lựa chọn với khả năng duy trì tính liên tục của hệ thống mạng cũng như thiết kế thân thiện với môi trường.
C1300-16FP-2G Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-16FP-2G | Cisco Catalyst 1300 16 Port 10/100/1000 PoE+ 240W + 2 Port 1G SFP Uplink + 1 Port GE management
| Model | C1300-16FP-2G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 16x 1G PoE+ 240W, 2x 1G SFP uplink, 1x GE management |
| PoE | 240W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=20.6W 220V=22.1W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=281.9W 220V=275.2W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 961.3 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=12.6W 220V=13.6W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 26.78 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 36.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 268 x 323.3 x 43.94 mm (10.56 x 12.72 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 2.49 kg (5.49 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không quạt |
| MTBF ở 25°C | 309,224 giờ |
Ưu điểm của Switch Cisco C1300-16FP-2G

Ưu điểm của Cisco C1300-16FP-2G
Được Cisco giới thiệu là giải pháp phù hợp nhất cho các doanh nghiệp đang phát triển yêu cầu khả năng chuyển mạch cao, dòng Cisco Catalyst 1300 nổi bật là C1300-16FP-2G cung cấp những lợi ích tuyệt vời sau.
Hiệu quả trong kinh doanh
Cisco C1300-16FP-2G mang đến cho doanh nghiệp nhiều giải pháp triển khai an toàn. Từ đó giúp kết nối máy tính giữa các nhân viên, cũng như truyền nhận dữ liệu, thoại và video. Các giải pháp điển hình bao gồm:
- Kết nối văn phòng an toàn: Cisco Catalyst C1300-16FP-2G giúp thiết lập kết nối đơn giản và an toàn giữa các nhân viên làm việc tại các chi nhánh với nhau và với tất cả các máy chủ, máy in và các thiết bị mạng khác mà họ sử dụng. Hiệu suất cao và kết nối đáng tin cậy giúp tăng tốc độ truyền tệp và xử lý dữ liệu, giúp nâng cao năng suất làm việc của cả hệ thống.
- Kết hợp nhiều phương thức giao tiếp: C1300-16FP-2G được thiết kế để tương thích với các thiết bị truyền thông khác nhau, do đó người dùng có thể tích hợp và quản lý nhiều phương thức giao tiếp khác nhau một cách dễ dàng.
- Cung cấp kết nối an toàn cho khách hàng: Sử dụng khả năng phân đoạn lưu lượng và bảo mật mạnh mẽ nhưng dễ cấu hình, C1300-16FP-2G cho phép người dùng mở rộng kết nối mạng cực kỳ an toàn cho khách hàng trong nhiều môi trường khác nhau.
Triển khai và cấu hình đơn giản
Switch Cisco C1300-16FP-2G mang lại cho người dùng sự thuận tiện trong việc triển khai với tính năng Cisco Plug and Play khi chỉ cần cắm và chạy là thiết bị đã có thể cung cấp kết nối mạng LAN. Người dùng dù không có nhiều kiến thức về quản trị mạng cũng có thể cấu hình thiết bị chuyển mạch này tương đối đơn giản thông qua giao diện web hoặc CLI.
Quản lý dễ dàng
Sử dụng nền tảng Cisco Business Dashboard, C1300-16FP-2G mang đến khả năng quản lý hiệu quả khi có thể tự động hóa toàn bộ các công đoạn như vận hành, kiểm tra vòng đời cùa mạng. Tiện ích Embedded Probe cũng giúp người dùng quản lý trực tiếp không cần thiết lập phần cứng riêng biệt hoặc máy chủ ảo.
Tính bảo mật cao
Switch Cisco C1300-16FP-2G hỗ trợ nhiều tính năng bảo mật có thể kể đến như: IEEE 802.1X, port security, xác thực web, Address Resolution Protocol (ARP), Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP), IP Source Guard và IPv6 First Hop Security. Những tính năng nâng cao này giúp bảo vệ tuyệt đối tài nguyên cũng như dữ liệu của doanh nghiệp khỏi các cuộc xâm nhập hoặc tấn công trái phép từ bên ngoài.
Cấp nguồn qua PoE
C1300-16FP-2G có thể cấp nguồn qua PoE với tổng công suất 240W, cho phép bạn kết nối và cấp nguồn cho các điểm cuối mạng qua một cáp Ethernet duy nhất. Người dùng có thể triển khai các thiết bị như IP Phone hay Access Point mà không cần phải lắp đặt nguồn điện riêng, giúp tiết kiệm đáng kể thời gian cũng như chi phí.
Quản lý lưu lượng Layer 3
Là thiết bị switch Cisco layer 3, C1300-16FP-2G hỗ trợ khả năng quản lý lưu lượng tiên tiến để giúp các mạng lưới đang phát triển và các chi nhánh mở rộng tổ chức mạng lưới của họ hiệu quả hơn.
Tiết kiệm năng lượng
C1300-16FP-2G được thiết kế để tiết kiệm năng lượng, giúp giảm thiểu điện năng tiêu thụ với những tính năng sau đây:
- Hỗ trợ Energy Efficient Ethernet (IEEE 802.3az) giúp giảm mức tiêu thụ năng lượng bằng cách theo dõi lượng lưu lượng trên một liên kết đang hoạt động và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ.
- Tự động tắt nguồn trên toàn bộ các cổng khi có liên kết hỏng.
- Có thể điều chỉnh cường độ tín hiệu dựa trên độ dài của cáp kết nối.
- Thiết kế không quạt giúp giảm tiếng ồn và điện năng.
So sánh C1300-16FP-2G với các thiết bị khác
Sau đây, hãy đến với bảng so sánh C1300-16FP-2G với các thiết bị Switch Cisco gần tương tự bao gồm: C1300-8FP-2G, C1300-24FP-4G. Thông qua bảng này, người dùng sẽ có thêm thông tin để lựa chọn thiết bị phu hợp với nhu cầu sử dụng.
| Model | C1300-16FP-2G | C1300-8FP-2G | C1300-24FP-4G |
| Port |
● 16x 10/100/1000 PoE+ ports with 240W power budget
● 2x Gigabit SFP
|
● 8x 10/100/1000 PoE+ ports 120W power budget
● 2x Gigabit copper/SFP combo ports
|
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports with 370W power budget
● 4x Gigabit SFP
|
| PoE | 240W | 120W | 370W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Management | Có | Có | Có |
| Dung lượng (mpps) | 26.78 | 14.88 | 41.66 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 36.0 | 20.0 | 56.0 |
Địa chỉ phân phối Cisco C1300-16FP-2G chính hãng
Cisco Chính Hãng là nhà phân phối Cisco đầy đủ CO/CQ/Paking list được ủy quyền tại Việt Nam. Chúng tôi phân phối Switch Cisco C1300-16FP-2G với mức giá tốt nhất, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng đầy đủ nhu cầu của quý khách hàng.
Hãy liên hệ ngay với Cisco Chính Hãng theo thông tin sau để nhận Báo Giá, Tư Vấn, Hỗ Trợ Kỹ Thuật liên quan đến sản phẩm C1300-16FP-2G:
Địa chỉ phân phối C1300-12XS Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-12XS TPHCM
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.