Tổng Quan Về C1300-24T-4G
C1300-24T-4G là thiết bị Cisco Catalyst 1300 cung cấp 24 cổng 10/100/1000 và 4 cổng 1G SFP uplink. Switch Cisco C1300-24T-4G được tích hợp đầy đủ tính năng layer 3 cùng khả năng quản lý hiệu quả,phù hợp để xây dựng hệ thống mạng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Cisco Catalyst C1300-24T-4G có thể được triển khai tương đối đơn giản, đi kèm nhiều tính năng bảo mật tiên tiến giúp nâng cao khả năng bảo mật cho mạng của bạn. Thiết bị cũng được thiết kế mang lại khả năng tiết kiệm điện năng vượt trội, giúp bảo vệ môi trường cũng như cắt giảm chi phí cho doanh nghiệp.

C1300-24T-4G
C1300-24T-4G Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-24T-4G | Cisco Catalyst 1300 24 Port 10/100/1000 + 4 Port 1G SFP Uplink
| Model | C1300-24T-4G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 24x 10/100/1000, 4x 1G SFP uplink |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=14.6W 220V=14.8W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 50.5 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=4.9W 220V=5.2W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 41.66 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 56.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 240 x 44 mm (17.5 x 9.45 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 2.63 kg (5.80 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | Không quạt |
| MTBF ở 25°C | 664,987 giờ |
Ưu Điểm Của Switch Cisco C1300-24T-4G

Ưu điểm của Cisco C1300-24T-4G
C1300-24T-4G là thiết bị cung cấp giải pháp hoàn hảo để kết nối và mang lại những giá trị bền vững cho doanh nghiệp. Dưới đây là những ưu điểm tuyệt vời của Switch Cisco C1300-24T-4G.
Dễ dàng triển khai
Cisco C1300-24T-4G với tính năng Plug and Play có khả năng cung cấp kết nối mạng LAN ngay khi được cắm và chạy mà không cần cấu hình. Ngoài ra, switch cũng được cấu hình khá dễ dàng thông qua giao diện web hoặc CLI mà không yêu cầu nhiều kiến thức về CNTT.
Đơn giản để quản lý
Switch C1300-24T-4G có thể được thiết lập và quản lý với giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) thông qua một trạm quản lý mạng, giúp cải thiện quy trình làm việc CNTT. Người dùng cũng có thể sử dụng các thiết bị cung cấp kết nối bluetooth để từ đó truy cập vào switch.
Độ tin cậy và khả năng phục hồi mạnh mẽ
Cisco C1300-24T-4G tích hợp tính năng dual images. Tính năng này cho phép lưu trữ 2 phiên bản image. Vì thế, khi người quản trị thực hiện bảo trì hay nâng cấp mạng và xuất hiện sự cố với phiên bản chính, hệ thống sẽ sử dụng phiên bản dự phòng. Điều này giúp đảm bảo tính liên tục của mạng.
Bảo mật cao
Cisco Catalyst C1300-24T-4G được trang bị những tính năng tiên tiến giúp nâng cao mức độ bảo mật của hệ thống mạng:
- Tính năng bảo mật cổng và chuẩn IEEE 802.1X hạn chế chặt chẽ quyền truy cập vào từng phân đoạn mạng cụ thể của bạn.
- Các giao thức bảo mật gồm Address Resolution Protocol (ARP), IP Source Guard và Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP) cho phép phát hiện và ngăn chặn những cuộc xâm nhập bất thường.
- IPv6 First Hop Security nâng cao mức độ an toàn trước những cuộc tấn công đến mạng IPv6 với các tính năng gồm kiểm tra Neighbor Discovery (ND), bảo vệ Router Advertisement (RA), bảo vệ DHCPv6 và kiểm tra tính toàn vẹn của liên kết.
Cung cấp các tính năng layer 3 nâng cao
C1300-24T-4G là thiết bị switch layer 3 nên cung cấp những tính năng tiên tiến với khả năng chuyển mạch và định tuyến hiệu suất cao. Với tính năng layer 3, độ trễ của mạng cũng sẽ được giảm, kiểm soát truy cập và nâng cao khả năng bảo mật.
Tiết kiệm năng lượng
Switch C1300-24T-4G được thiết kế với nhiều tính năng bảo mật tiến tiến giúp tối ưu hóa việc sử dụng năng lượng. Thiết bị với chuẩn IEEE 802.1X giúp giảm mức tiêu thụ năng lượng bằng cách theo dõi lưu lượng trên mỗi liên kết. Nguồn cũng sẽ được tắt nếu có liên kết gặp sự cố. Thiết bị cũng cho phép điều chỉnh cường độ tín hiệu dựa trên độ dài của cáp kết nối.
So Sánh C1300-24T-4G Với Các Thiết Bị Khác
Dưới đây là bảng so sánh C1300-24T-4G với các sản phẩm Switch Cisco khác cùng thuộc dòng Cisco 1300 là C1300-24T-4X và C1300-48P-4G để giúp quý khách hàng có thể đưa ra lựa chọn thiết bị phù hợp với nhu cầu sử dụng.
| Model | C1300-24T-4G | C1300-24T-4X | C1300-48P-4G |
| Port |
● 24x 10/100/1000 ports
● 4x Gigabit SFP
|
● 24x 10/100/1000 ports
● 4x 10Gigabit SFP+
|
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x Gigabit SFP
|
| PoE | Không | Không | 370W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có | Có |
| Xếp chồng | Không | Có | Không |
| Dung lượng (mpps) | 41.66 | 41.66 | 77.38 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 56.0 | 56.0 | 104.0 |
Địa Chỉ Mua Cisco C1300-24T-4G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng được ủy quyền tại Việt Nam. Tất cả sản phẩm Cisco được chúng tôi bán ra đều đi kèm CO/CQ/Packing list…cùng mức giá tốt nhất thị trường. Đặc biệt hơn, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng nhu cầu mua sắm của quý khách hàng bất cứ lúc nào.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm tới sản phẩm Switch Cisco C1300-24T-4G, hãy liên hệ ngay với Cisco Chính Hãng để nhận thông tin Báo giá, Tư vấn, Hỗ trợ kỹ thuật của sản phẩm theo thông tin sau.
Địa chỉ phân phối C1300-24T-4G tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-24T-4G tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.