Tổng Quan Về C1300-24MGP-4X
C1300-24MGP-4X là thiết bị Switch Cisco layer 3 được quản lý, cung cấp 24 cổng Gigabit Ethernet (16 cổng 1G và 8 cổng 2.5G) hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 375W cùng 4 cổng 10G SFP+ uplink, cho phép khả năng kết nối cùng hiệu suất vượt trội. C1300-24MGP-4X thuộc dòng Switch Cisco 1300, dòng sản phẩm được Cisco giới thiệu là lý tưởng để xây dựng hệ thống mạng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Với Cisco Catalyst C1300-24MGP-4X, dữ liệu và tài nguyên sẽ luôn được bảo vệ trước những xâm nhập bất thường. Ngoài ra, Switch cũng cho phép xếp chồng. Điều này giúp việc quản lý trở nên đơn giản cũng như nâng cao tính dự phòng và khả năng phục hồi của hệ thống mạng.

C1300-24MGP-4X
C1300-24MGP-4X Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-24MGP-4X | Cisco Catalyst 1300 16 Port 1G, 8 Port 2.5G + 4 Port 10G SFP+ Uplink
| Model | C1300-24MGP-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 16x Gigabit Ethernet PoE+, 8x 2.5G PoE+, 4x 10G SFP+ Uplink |
| PoE | 375W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=46.1W 220V=46.1W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=459W 220V=443.6W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 1565.19 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=23.4W 220V=23.6W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 113.08 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 152 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Stacking (Xếp chồng) | |
| Khả năng xếp chồng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng.
C1300-24MGP-4X có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-16P-4X, C1300-24T-4X, C1300-24P-4X, C1300-24FP-4X, C1300-48T-4X, C1300-48P-4X, C1300-48FP-4X, C1300-8MGP-2X, C1300-48MGP-4X |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 350 x 44 mm (17.5 x 13.78 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 5.53kg (12.2 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 359,908 giờ |
Lợi Ích Của Switch Cisco C1300-24MGP-4X
Cisco C1300-24MGP-4X cung cấp bộ tính năng tiên tiến, đáp ứng đầy đủ nhu cầu kết nối cũng như truyền tải dữ liệu, thoại và video ở tốc độ cao. Dưới đây là những lợi ích mà thiết bị này mang đến cho doanh nghiệp:
- Triển khai dễ dàng: Switch C1300-24MGP-4X hỗ trợ Plug and Play, có thể cung cấp mạng LAN ngay khi được cắm và chạy. Thiết bị cũng có thể được cấu hình dễ dàng thông qua giao diện web hoặc CLI.
- Quản lý đơn giản: Nền tảng Cisco Business Dashboard giúp tự động hóa các công đoạn triển khai, theo dõi và quản lý vòng đời mạng. Ngoài ra, đầu dò nhúng cho phép quản lý trực tiếp mà không cần thiết lập phần cứng riêng hoặc máy ảo.
- Duy trì sự ổn định của hệ thống: Cisco C1300-24MGP-4X với tính năng dual images sẽ giúp duy trì tính liên tục của hệ thống mạng khi cần nâng cấp hoặc bảo trì. Tính năng này cung cấp 2 phiên bản image khác nhau và nếu phiên bản chính có sự cố, hệ thống sẽ chuyển sang phiên bản dự phòng.
- Cấp nguồn qua PoE: Thiết bị cho phép cấp nguồn qua PoE+ với tổng công suất 375W. Do đó việc xây dựng hệ thống IoT sẽ đơn giản hơn khi có thể kết nối và cấp nguồn cho các thiết bị mà không cần lắp đặt nguồn điện riêng
- Tính năng layer 3: Cisco Catalyst C1300-24MGP-4X là switch layer 3 nên thiết bị này cung cấp đầy đủ tính năng layer 3 nâng cao giúp định tuyến giữa các VLAN mà còn cung cấp hiệu suất cao, linh hoạt và bảo mật tốt hơn so với việc sử dụng router truyền thống.
- Có thể xếp chồng: C1300-24MGP-4X hỗ trợ xếp chồng lên tới 8 thiết bị trong 1 stack. Điều này giúp rút ngắn thời gian làm việc khi có thể giám sát, quản lý mọi switch như một thiết bị duy nhất. Ngoài ra, khả năng xếp chồng cũng giúp nâng cao khả năng mở rộng và phục hồi của hệ thống.
- Tiết kiệm năng lượng: Thiết bị chuyển mạch này được thiết kế để tối ưu hóa điện năng tiêu thụ, giúp bảo vệ môi trường đồng thời tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp.

C1300-24MGP-4X cung cấp nhiều tính năng và lợi ích
So Sánh C1300-24MGP-4X Với Các Thiết Bị Khác
Sau đây, chúng tôi sẽ gửi đến các bạn bảng so sánh giữa C1300-24MGP-4X với các thiết bị Switch Cisco khác với tính năng tương tự được nhiều người quan tâm là C1300-16P-4X và C1300-48P-4X
| Model | C1300-24MGP-4X | C1300-16P-4X | C1300-48P-4X |
| Port |
● 16x 1G + 8x 2.5G PoE+
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
● 16x 10/100/1000 PoE+
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
● 48x 10/100/1000 PoE+
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
| PoE | 375W | 120W | 375W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có | Có |
| Xếp chồng | Có | Có | Có |
| Dung lượng (mpps) | 113.08 | 83.32 | 130.94 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 152 | 112.0 | 176.0 |
Mua Switch Cisco C1300-24MGP-4X Chính Hãng Ở Đâu?
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng được ủy quyền tại Việt Nam. Các thiết bị do chúng tôi bán ra đều đi kèm thông tin chính xác về nguồn gốc xuất xứ, giấy tờ, chứng chỉ, với mức giá Discount theo quy định của Cisco, đặc biệt hơn là hàng luôn sẵn kho số lượng lớn để đáp ứng nhu cầu của khách hàng.
Nếu bạn đang dành sự quan tâm cho thiết bị Switch Cisco C1300-24MGP-4X, hãy liên hệ ngay với Cisco Chính Hãng qua Khung chat hoặc Hotline 24/7 để nhận Báo giá, Tư vấn, Hỗ trợ kỹ thuật. Ngoài ra, quý khách cũng có thể tới trực tiếp văn phòng của chúng tôi tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh để được hỗ trợ trực tiếp.
Địa chỉ phân phối C1300-24MGP-4X tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-24MGP-4X tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.