Tổng Quan Về C1300-48P-4G
C1300-48P-4G là thiết bị Switch Cisco cung cấp 48 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 370W cùng 4 cổng 1G SFP uplink. C1300-48P-4G thuộc dòng Cisco Catalyst 1300, ra đời để thay thế sản phẩm cũ là C1000-48P-4G-L, phù hợp để xây dựng hệ thống mạng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ với chi phí vô cùng hợp lí.
Switch Cisco C1300-48P-4G có thể triển khai nhanh chóng và quản lý dễ dàng. Với tính năng layer 3 cùng khả năng bảo mật tiên tiến, thiết bị sẽ mang đến một hệ thống mạng với hiệu suất cao, bảo mật mạnh mẽ, quản lý đơn giản và tiết kiệm chi phí.

C1300-48P-4G
C1300-48P-4G Datasheet
Bảng dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-48P-4G | Cisco Catalyst 1300 48 Port 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 Port 1G SFP Uplink
| Model | C1300-48P-4G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 48x 1G PoE+ 370W, 4x 1G SFP uplink |
| PoE | 370W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=44.81W 220V=43.93W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=450.65W 220V=437.14W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 1537.68 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=21.03W 220V=20.68W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 77.38 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 104.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 350 x 44 mm (17.5 x 13.78 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 5.43 kg (11.97 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,662,884 giờ |
Vì Sao Nên Sử Dụng Cisco C1300-48P-4G?
C1300-48P-4G với nhiều tính năng tiên tiến giúp giải quyết những thách thức của doanh nghiệp trong việc xây dựng một hệ thống mạng có hiệu suất cao, khả năng kết nối cùng bảo mật mạnh mẽ. Dưới đây là những tính năng và lợi ích tuyệt vời mà Switch Cisco C1300-48P-4G mang đến.
Dễ dàng triển khai
Switch C1300-48P-4G cho phép cấu hình dễ dàng qua giao diện web hoặc CLI với những thao tác vô cùng đơn giản. Hơn nữa, với tích hợp Plug and Play, thiết bị chuyển mạch này mang đến giải pháp triển khai gần như không chạm khi chỉ cần cho cắm và khởi động, C1300-48P-4G sẽ cung cấp kết nối mạng LAN mà không yêu cầu cấu hình.
Quản lý đơn giản
Ứng dụng Cisco Business Dashboard giúp đơn giản hóa việc quản lý trên C1300-48P-4G khi tự động hóa các công đoạn như triển khai, theo dõi vòng đời mạng. Switch cũng cho phép truy cập từ xa qua giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hoặc kết nối bluetooth, giúp giảm thiểu thời gian và chi phí bảo trì, nâng cao hiệu quả vận hành.
Độ tin cậy cao
Tại các doanh nghiệp, tính khả dụng là điều luôn cần được duy trì để đảm bảo có thể truy cập kho tài nguyên hay truyền tải dữ liệu 24/7. Cisco C1300-48P-4G được trang bị tính năng dual images – cho phép lưu trữ cùng lúc 2 phiên bản image khác nhau. Chính vì thế, nếu trong quá trình bảo trì hay nâng cấp xuất hiện sự cố, hệ thống sẽ chuyển sang phiên bản dự phòng để đảm bảo tính liên tục của mạng.
Bảo mật mạnh mẽ
Hệ thống bảo mật tại doanh nghiệp sẽ được đảm bảo an toàn với những tính năng tiên tiến sau:
- Chuẩn IEEE 802.1X và Port Security kiểm tra chặt chẽ những truy cập vào từng phân đoạn cụ thể của mạng.
- Cơ chế phòng thủ IP/MAC/port binding (IPMB) với các giao thức: kiểm tra Address Resolution Protocol (ARP), IP Source Guard và Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP) snooping phát hiện và chặn đứng các cuộc xâm nhập trái phép.
- IPv6 First Hop Security giúp bảo vệ mạng IPv6 trước các cuộc tấn công giả mạo địa chỉ IP hoặc qua trung gian.
Cấp nguồn qua PoE
Cisco Catalyst C1300-48P-4G với 48 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với công suất 370W giúp việc triển khai các thiết bị IoT như IP Phone, IP Camera hoặc Access Point trở nên đơn giản khi thay vì phải lắp đặt nguồn điện riêng, các thiết bị này sẽ được cấp nguồn qua cáp kết nối ethernet.
Quản lý lưu lượng layer 3
Được tích hợp các tính năng layer 3 nâng cao, Switch Cisco C1300-48P-4G giúp nâng cao hiệu suất, tính linh hoạt, khả năng quản lý lưu lượng cũng như bảo mật của toàn hệ thống. Bên cạnh đó, với tính năng này, switch cũng giúp đảm bảo rằng các ứng dụng yêu cầu băng thông cao và độ trễ thấp hoạt động một cách mượt mà, tăng trải nghiệm người dùng.
Tiết kiệm năng lượng
Switch C1300-48P-4G được thiết kế để tối ưu hóa năng lượng tiêu thụ, bảo vệ môi trường và cắt giảm chi phí với những tính năng sau:
- Chuẩn IEEE 802.3az giúp giảm năng lượng tiêu thụ bằng cách theo dõi lượng lưu lượng trên mỗi liên kết và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ.
- Khi có một liên kết bị hỏng, nguồn sẽ tự động tắt.
- Điều chỉnh cường độ tín hiệu theo độ dài cáp
So Sánh Cisco C1300-48P-4G Với Cisco C1300-24P-4G
Dưới đây là bảng so sánh giữa C1300-48P-4G với thiết bị cùng thuộc dòng Cisco 1300 khác là C1300-24P-4G. Đây là 2 sản phẩm có nhiều điểm tương đồng về tính năng và với bảng so sánh này, người dùng sẽ đưa ra được lựa chọn phù hợp với nhu cầu sử dụng.
| Model | C1300-48P-4G | C1300-24P-4G |
| Số cổng |
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x Gigabit SFP
|
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports
● 4x Gigabit SFP
|
| PoE | 370W | 195W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có |
| Xếp chồng | Không | Không |
| Dung lượng (mpps) | 77.38 | 41.66 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 104.0 | 56.0 |
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1300-48P-4G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco được ủy quyền tại Việt Nam với hơn 10 năm kinh nghiệm. Các sản phẩm do chúng tôi cung cấp đều đi kèm thông tin chính xác, đi kèm giấy tờ chứng minh nguồn gốc/xuất xứ. Ngoài ra, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng nhu cầu mua sắm của quý khách hàng bất cứ lúc nào.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm hay có nhu cầu mua Switch Cisco C1300-48P-4G, hãy liên hệ với chúng tôi theo thông tin sau để nhận được Tư vấn, Báo giá, Đặt hàng, Hỗ trợ kỹ thuật của sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1300-48P-4G chính hãng tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-48P-4G chính hãng tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.