Tổng Quan Về C1300-48T-4G
C1300-48T-4G là thiết bị Switch Cisco thuộc dòng Cisco Catalyst 1300, ra đời để thay thế cho sản phẩm đã được hãng ngừng sản xuất là C1000-48T-4G-L. C1300-48T-4G là switch layer 3 có khả năng quản lý, lí tưởng để sử dụng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ với những tiện ích vượt trội kèm mức giá phải chăng.
Switch Cisco C1300-48T-4G được trang bị 48 cổng 10/100/1000 và 4 cổng 1G SFP uplink, có thể được triển khai và quản lý đơn giản. C1300-48T-4G mang đến một giải pháp toàn diện với tốc độ chuyển mạch, khả năng bảo mật, tính linh hoạt và ổn định. Ngoài ra, khả năng tiêu thụ năng lượng trên bộ chuyển mạch này cũng được tối ưu hóa để tiết kiệm điện năng sử dụng.

C1300-48T-4G
C1300-48T-4G Datasheet
Bảng dưới đây mô tả dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-48T-4G | Cisco Catalyst 1300 48 Port 10/100/1000 + 4 Port 1G SFP Uplink
| Model | C1300-48T-4G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 48x 10/100/1000, 4x 1G SFP uplink |
| PoE | Không |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=38.80W 220V=38.07W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 132.39 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=13.36W 220V=13.09W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 77.38 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 104.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 288 x 44 mm (17.5 x 11.33 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 3.95 kg (8.71 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,473,382 giờ |
Vì Sao Nên Sử Dụng Cisco C1300-48T-4G Cho Doanh Nghiệp?
Sau đây, hãy cùng điểm qua những tính năng và lợi ích tuyệt vời mà C1300-48T-4G mang đến, từ đó giải đáp được lí do vì sao nên sử dụng Switch Cisco C1300-48T-4G cho doanh nghiệp.
Dễ dàng triển khai
Ưu điểm đầu tiên trên Cisco Catalyst C1300-48T-4G chính là ở khả năng triển khai nhanh chóng. Người dùng có thể thực hiện cấu hình thiết bị qua giao diện web hoặc CLI một cách đơn giản. Ngoài ra, cho dù không thực hiện cấu hình thì thiết bị chuyển mạch này vẫn cung cấp kết nối mạng LAN ngay khi được cho cắm và chạy với tính năng Plug and Play.
Quản lý đơn giản
Switch C1300-48T-4G có thể trực tiếp quản lý mà không cần thiết lập phần cứng độc lập hay máy ảo nhờ đầu dò nhúng (embedded probe) được hỗ trợ. Nhà quản trị mạng cũng có thể truy cập thiết bị với giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hoặc kết nối bluetooth để quản trị cũng như cấu hình từ xa.
Ứng dụng Cisco Business Dashboard cũng giúp C1300-48T-4G tự động hóa các công đoạn triển khai, quản trị và theo dõi vòng đời mạng, từ đó rút ngắn đáng kể quy trình làm việc tại doanh nghiệp.
Độ tin cậy và khả năng phục hồi cao
Switch Cisco C1300-48T-4G giúp đảm bảo tính ổn định của hệ thống mạng với tính năng dual images. Với khả năng lưu trữ đồng thời 2 phiên bản image độc lập, nỗi lo về việc gặp sự cố trong quá trình bảo trì hoặc nâng cấp sẽ được xóa bỏ. Nếu có lỗi với phiên bản chính, phiên bản dự phòng sẽ được thay thế, giúp việc truyền nhận tín hiệu diễn ra liên tục.
Bảo mật mạnh mẽ
Thiết bị chuyển mạch Cisco C1300-48T-4G giúp nâng cao khả năng bảo mật của hệ thống với những tính năng tiên tiến. Switch sẽ hạn chế chặt chẽ quyền truy cập vào mỗi phân đoạn cụ thể của mạng, đồng thời phát hiện và chặn đứng các cuộc xâm nhập trái phép. Ngoài ra, mạng IPv6 cũng được bảo vệ toàn diện với tính năng IPv6 First Hop Security.
Đi kèm các tính năng layer 3 nâng cao
Được trang bị đầy đủ những tính năng layer 3 tiên tiến, Switch Cisco C1300-48T-4G cho phép quản lý lưu lượng định tuyến hiệu quả và nâng cao tốc độ chuyển mạch cũng như kết nối. Ngoài ra, mức độ bảo mật, tính linh hoạt và khả năng mở rộng của hệ thống cũng được nâng cao nhờ những tính năng này.
Tiết kiệm năng lượng
Cisco C1300-48T-4G được thiết kế để tối ưu hóa điện năng sử dụng với khả năng theo dõi lưu lượng trên một liên kết đang hoạt động, tự động tắt nguồn khi có liên kết hỏng hoặc điều chỉnh cường độ tín hiệu dựa trên chiều dài cáp. Điều này giúp giảm năng lượng tiêu thụ, bảo vệ môi trường và cắt giảm chi phí.
So Sánh C1300-48T-4G Với Các Thiết Bị Khác

C1300-48T-4G và C1300-48T-4X đều cung cấp 48 cổng 1G
Dưới đây là bảng so sánh giữa Cisco C1300-48T-4G với các thiết bị khác cùng thuộc dòng Cisco C1300 được nhiều khách hàng quan tâm là C1300-48T-4X và C1300-24P-4G để giúp quý khách có thể lựa chọn thiết bị phù hợp với nhu cầu sử dụng.
| Model | C1300-48T-4G | C1300-48T-4X | C1300-24P-4G |
| Port |
● 48x 10/100/1000 ports
● 4x 1 Gigabit SFP
|
● 48x 10/100/1000 ports
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports
● 4x Gigabit SFP
|
| PoE | Không | Không | 19W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có | Có |
| Xếp chồng | Không | Có | Không |
| Dung lượng (mpps) | 77.38 | 130.94 | 41.66 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 104.0 | 176.0 | 56.0 |
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1300-48T-4G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng tại Việt Nam được Cisco ủy quyền. Các thiết bị do chúng tôi bán ra đều đi kèm giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ cùng mức giá cam kết tốt nhất trên thị trường. Quan trọng hơn, hàng luôn có sẵn trong kho để đảm bảo đáp ứng nhu cầu của khách hàng.
Nếu quý khách hàng đang quan tâm đến thiết bị Switch Cisco C1300-48T-4G, hãy liên hệ với chúng tôi theo thông tin sau đây để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật cũng như Đặt hàng của sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1300-48T-4G tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-48T-4G tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.