Tổng Quan Về Cisco C1300-48FP-4X
C1300-48FP-4X là thiết bị Switch Cisco layer 3 thuộc dòng sản phẩm Cisco C1300, ra đời để thay thế cho sản phẩm cũ đã ngừng sản xuất là C1000-48FP-4X-L. Cisco C1300-48FP-4X được trang bị 48 cổng 10/100/1000 Full PoE với tổng công suất là 740W cùng 4 cổng 10G SFP+, mang đến khả năng chuyển mạch và kết nối với hiệu suất cao.
C1300-48FP-4X thích hợp để sử dụng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ với khả năng triển khai và quản lý dễ dàng. Switch cũng giúp nâng cao hệ thống bảo mật với những tính năng tiên tiến nhất. Ngoài ra, thiết bị cũng giúp tối ưu hóa điện năng sử dụng và cắt giảm chi phí cho doanh nghiệp.

C1300-48FP-4X
C1300-48FP-4X Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-48FP-4X | Cisco Catalyst 1300 48 Port 10/100/1000 PoE+ 740W + 4 Port 10G SFP+ Uplink
| Model | C1300-48FP-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 24x 1G PoE+ 740W, 4x 10G SFP+ uplink |
| PoE | 740W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=49.89W 220V=49.03W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=874.52W 220V=831.71W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 2983.99 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=21.78W 220V=21.05W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 130.94 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 56.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Stacking (Xếp chồng) | |
| Khả năng xếp chồng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng.
C1300-48FP-4X có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-16P-4X, C1300-24T-4X, C1300-24P-4X, C1300-24FP-4X, C1300-48T-4X, C1300-48P-4X, C1300-8MGP-2X, C1300-24MGP-4X, C1300-48MGP-4X
|
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 350 x 44 mm (17.5 x 13.78 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 5.16 kg (11.38 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,469,406 giờ |
Ưu Điểm Của Switch Cisco C1300-48FP-4X
Switch Cisco C1300-48FP-4X với bộ tính năng nâng cao mà các doanh nghiệp đang phát triển với nhu cầu cao về công nghệ cũng như ứng dụng kinh doanh. Dưới đây là những tính năng và lợi ích cùa Cisco Catalyst C1300-48FP-4X.
Triển khai nhanh chóng
Switch C1300-48FP-4X với tính năng Plug and Play cho phép cung cấp kết nối mạng LAN ngay khi được cắm và chạy mà không cần cấu hình. Người dùng cũng có thể thực hiện cấu hình thông qua giao diện web hoặc CLI khá dễ dàng mà không yêu cầu nhiều kiến thức về CNTT.
Quản lý dễ dàng
Với nền tảng Cisco Business Dashboard, C1300-48FP-4X giúp tự động hóa việc triển khai, cấu hình hoặc giám sát vòng đời mạng. Switch cũng cho phép truy cập và thực hiện việc quản lý từ xa thông qua giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hay kết nối bluetooth.
Duy trì sự ổn định
Tại các doanh nghiệp, nhu cầu việc truy cập kho tài nguyên hay truyền tải dữ liệu sẽ diễn ra liên tục 24/7. Do đó, đảm bảo sự ổn định của hệ thống mạng là tối quan trọng. Với tính năng dual images được tích hợp trên C1300-48FP-4X, 2 phiên bản image độc lập sẽ được lưu trữ. Khi có hoạt động bảo trì hay nâng cấp, và có sự cố xảy ra với phiên bản chính, phiên bản dự phòng sẽ được thay thế ngay lập tức, đảm bảo hệ thống tiếp tục vận hành.
An toàn và đáng tin cậy
Switch C1300-48FP-4X được tích hợp những tính năng bảo mật tiên tiến giúp bảo vệ hệ thống mạng an toàn trước những cuộc xâm nhập từ bên ngoài.
- Chuẩn IEEE 802.1X và Port Security theo dõi chặt chẽ quyền truy cập vào các phân đoạn cụ thể của mạng.
- Các cơ chế phòng thủ bao gồm: kiểm tra Address Resolution Protocol (ARP), IP Source Guard, Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP) giúp phát hiện và ngăn chặn những cuộc tấn công trái phép.
- IPv6 First Hop Security mang đến khả năng bảo vệ vô song trước những cuộc tấn công trên mạng IPv6 với các tính năng: kiểm tra Neighbor Discovery (ND), bảo vệ Router Advertisement (RA), bảo vệ DHCPv6 và kiểm tra tính toàn vẹn liên kết neighbor.
Cấp nguồn qua PoE
Switch Cisco C1300-48FP-4X được trang bị 48 cổng 10/100/1000 Full PoE 740W. Chính vì thế, việc triển khai các thiết bị IoT như Access Point, IP Camera và IP Phone được đơn giản hóa vì có thể được cấp nguồn trực tiếp từ switch qua cáp kết nối Ethernet mà không cần sử dụng nguồn điện riêng.
Tính năng layer 3
Với bộ tính năng layer 3 nâng cao được tích hợp trên thiết bị, C1300-48FP-4X không chỉ giúp tối ưu hóa hiệu suất mạng mà còn bảo vệ dữ liệu và giảm thiểu chi phí vận hành, đáp ứng nhu cầu mạng phức tạp của các tổ chức hiện đại.
Có thể xếp chồng
C1300-48FP-4X là thiết bị Switch Cisco hỗ trợ tính năng xếp chồng với tối đa lên tới 8 thiết bị trong 1 stack. Điều này giúp việc quản lý trở nên dễ dàng khi có thể cấu hình, giám sát và theo dõi tất cả các thiết bị switch trong cùng stack như một thiết bị duy nhất với một địa chỉ IP duy nhất.
Tiết kiệm năng lượng
Switch Cisco C1300-48FP-4X được tích hợp những tính năng giúp giảm điện năng tiêu thụ hàng đầu bao gồm:
- Chuẩn Ethernet tiết kiệm năng lượng IEEE 802.3az có thể theo dõi lưu lượng trên các liên kết đang hoạt động và đưa liên kết vào trạng thái ngủ trong thời gian chờ.
- Tự động tắt nguồn trên các cổng khi một liên kết bị hỏng.
- Điều chỉnh cường độ tín hiệu dựa trên độ dài của cáp kết nối.
Địa Chỉ Phân Phối C1300-48FP-4X Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng uy tín được Cisco ủy quyền tại Việt Nam. Tất cả sản phẩm chúng tôi bán ra đều đầy đủ giấy tờ chứng minh nguồn gốc, xuất xứ cùng mức giá tốt nhất trên thị trường. Đặc biệt hơn, hàng luôn sẵn kho để đáp ứng nhu cầu của quý khách hàng.
Nếu bạn đang quan tâm hay có nhu cầu mua Switch Cisco C1300-48FP-4X, hãy liên hệ ngay với Cisco Chính Hãng để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật hay Đặt hàng sản phẩm theo thông tin sau.
Địa chỉ phân phối C1300-48FP-4X chính hãng tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-48FP-4X chính hãng tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.