Giới Thiệu Cisco C1300-48P-4X
C1300-48P-4X là thiết bị Switch Cisco 1300 được trang bị 48 cổng 10/100/1000 PoE+ với công suất 370W và 4 cổng 10G SFP+ uplink. C1300-48P-4X ra đời để thay thế cho sản phẩm cũ đã ngừng sản xuất là C1000-48P-4X-L. Với mức giá hợp lý cùng hiệu suất cao thì đây là sản phẩm Switch Cisco lý tưởng để sử dụng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Switch Cisco C1300-48P-4X mang đến một giải pháp triển khai dễ dàng và quản lý đơn giản, giúp rút ngắn đáng kể quy trình làm việc. Ngoài ra, với những tính năng layer 3 và bảo mật tiên tiến, C1300-48P-4X giúp xây dựng một giải pháp mạng với tốc độ và khả năng kết nối vượt trội, cũng như giúp nâng cao tính linh hoạt, an toàn và khả năng phục hồi của hệ thống.

C1300-48P-4X
C1300-48P-4X Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-48P-4X | Cisco Catalyst 1300 48 Port 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 Port 10G SFP+ Uplink
| Model | C1300-48P-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 48x Gigabit Ethernet PoE+, 4x 10G SFP+ Uplink |
| PoE | 370W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=47.44W 220V=47.03W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=462.84W 220V=449.48W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 1579.28 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=20.51W 220V=20.27W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 130.94 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 176.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Stacking (Xếp chồng) | |
| Khả năng xếp chồng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng.
C1300-48P-4X có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-16P-4X, C1300-24T-4X, C1300-24P-4X, C1300-24FP-4X, C1300-48T-4X, C1300-48FP-4X, C1300-8MGP-2X, C1300-24MGP-4X, C1300-48MGP-4X |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 350 x 44 mm (17.5 x 13.78 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 6.37 kg (14.04 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,469,406 giờ |
Tính Năng Và Lợi Ích Của C1300-48P-4X

Ưu điểm của Cisco C1300-48P-4X
C1300-48P-4X được trang bị một bộ tính năng toàn diện để giúp cải thiện hiệu suất kết nối, khả năng mở rộng, từ đó hỗ trợ doanh nghiệp trong quá trình chuyển đổi kỹ thuật số. Dưới đây là những ưu điểm của thiết bị chuyển mạch này.
Triển khai và quản lý dễ dàng
Cisco C1300-48P-4X mang đến một giải pháp triển khai gần như không chạm với tính năng Plug and Play. Với tính năng này, khi thiết bị được cắm và chạy, kết nối mạng LAN sẽ được cung cấp mà không cần cấu hình. Việc cấu hình cũng có thể được thực hiện khá đơn giản qua giao diện web hoặc CLI.
Với nền tảng Cisco Business Dashboard, C1300-48P-4X sẽ tự động hóa việc triển khai, cấu hình và giám sát vòng đời của mạng. Người dùng cũng có thể quản lý thiết bị từ xa thông qua giao thức Simple Network Management Protocol hoặc kết nối bluetooth.
Duy trì sự ổn định
Cisco C1300-48P-4X hỗ trợ tính năng dual images – tính năng cho phép lưu trữ 2 phiên bản image độc lập. Vì thế, khi phiên bản chính gặp sự cố trong quá trình bảo trì hay nâng cấp, hệ thống sẽ sử dụng dữ liệu được lưu trên phiên bản dự phòng. Điều này giúp đảm bảo hệ thống vận hành ổn định, giúp việc truy cập và truyền nhận dữ liệu diễn ra xuyên suốt.
Bảo mật mạnh mẽ
Những tính năng bảo mật dưới đây cung cấp cho hệ thống mạng khả năng bảo vệ vô song trước những cuộc tấn công từ bên ngoài.
- IEEE 802.1X và Port Security giám sát chặt chẽ truy cập vào mỗi phân đoạn cụ thể trên mạng.
- Phát hiện và chặn đứng những cuộc tấn công từ bên ngoài với các cơ chế phòng thủ gồm: kiểm tra Address Resolution Protocol (ARP), IP Source Guard và Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP) snooping.
- IPv6 First Hop Security ngăn chặn những cuộc tấn công giả mạo địa chỉ IP hoặc qua trung gian đến mạng IPv6.
Cấp nguồn qua PoE
Được trang bị 48 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với công suất 370W, C1300-48P-4X cho phép việc triển khai hệ thống IoT trở nên đơn giản. Việc cấp nguồn điện riêng cho các thiết bị IP Phone, IP Camera và Access Point sẽ được loại bỏ khi có thể cấp nguồn trực tiếp qua cáp kết nối ethernet. Điều này giúp rút ngắn thời gian làm việc và tiết kiệm chi phí.
Tính năng layer 3 nâng cao
Với tính năng layer 3, C1300-48P-4X mang đến khả năng định tuyến lưu lượng tiên tiến, giúp nâng cao hiệu suất mạng, tăng cường bảo mật, đơn giản hóa quản lý và tối ưu hóa chi phí. Ngoài ra, việc xử lý lưu lượng mạng đa dạng và phức tạp cũng sẽ được đơn giản hóa.
Hỗ trợ xếp chồng
Cisco Catalyst C1300-48P-4X được hỗ trợ tính năng xếp chồng với tối đa 8 thiết bị trong 1 stack. Điều này cho phép quản trị viên thực hiện việc cấu hình và quản lý mọi thiết bị qua 1 thiết bị duy nhất với 1 địa chỉ IP duy nhất. Không những vậy, khả năng mở rộng cũng như phục hồi của hệ thống cũng được nâng cao với tính năng này.
Tiết kiệm năng lượng
Với Cisco C1300-48P-4X, lưu lượng trên mỗi liên kết sẽ được theo dõi và đưa vào trạng thái ngủ khi không hoạt động. Ngoài ra, nguồn sẽ được tự động tắt khi có một liên kết hỏng. Thiết bị cũng có thể tự điều chỉnh cường độ tín hiệu theo chiều dài cáp kết nối. Những tiện ích này giúp giảm điện năng tiêu thụ, bảo vệ môi trường và tiết kiệm chi phí.
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1300-48P-4X Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco uy tín được ủy quyền tại Việt Nam. Các thiết bị Cisco do chúng tôi cung cấp đều đi kèm thông tin chính xác cùng giấy tờ chứng minh nguồn gốc, xuất xứ. Tại kho hàng của chúng tôi, hàng luôn có sẵn để đáp ứng nhu cầu của quý khách hàng.
Nếu quý khách đang dành sự quan tâm hay có nhu cầu mua thiết bị C1300-48P-4X, hãy liên hệ ngay với chúng tôi theo thông tin sau để được Tư vấn, Báo giá, Đặt hàng, Hỗ trợ kỹ thuật về sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1300-48P-4X chính hãng tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-48P-4X chính hãng tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.