Tổng Quan Về C1300-24P-4G
C1300-24P-4G là thiết bị Switch Cisco Layer 3 được quản lý thuộc dòng Cisco 1300, ra đời để thay thế cho sản phẩm cũ tương đối quen thuộc là C1000-24P-4G-L. Switch C1300-24P-4G cung cấp 24 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 195W và 4 cổng 1G SFP uplink, mang đến cho doanh nghiệp vừa và nhỏ một giải pháp mạng với hiệu suất cao đi kèm với chi phí vô cùng hợp lý.
C1300-24P-4G cung cấp nhiều tính năng tiên tiến để đáp ứng nhu cầu mở rộng mạng và tối ưu hóa việc quản lý, giúp tăng hiệu quả hoạt động và giảm thiểu độ phức tạp. Ngoài ra, thiết bị cũng giúp nâng cao khả năng bảo mật của hệ thống với những tính năng bảo mật mạnh mẽ.

C1300-24P-4G
C1300-24P-4G Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-24P-4G | Cisco Catalyst 1300 24 Port 10/100/1000 PoE+ 195W + 4 Port 1G SFP Uplink
| Model | C1300-24P-4G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 24x 1G PoE+ 195W, 4x 1G SFP uplink |
| PoE | 195W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=27.1W 220V=27.5W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=233.2W 220V=230.5W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 795.2 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=13.9W 220V=12.9W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 41.66 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 56.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 299 x 44 mm (17.5 x 11.77 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 3.53 kg (7.78 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 396,413 giờ |
Tính Năng Và Lợi Ích Của C1300-24P-4G
C1300-24P-4G là giải pháp hoàn hảo để xây dựng hệ thống mạng có hiệu suất cao, bảo mật và dễ quản lý. Dưới đây là những tính năng và lợi ích tuyệt vời của C1300-24P-4G.

Lợi ích của Cisco C1300-24P-4G
Triển khai và quản lý dễ dàng
Cisco C1300-24P-4G với tiện ích Plug and Play sẽ cung cấp kết nối mạng LAN cho hệ thống ngay khi được cắm và khởi động mà không yêu cầu cấu hình. Thiết bị cũng có thể được cấu hình thông qua giao diện web hoặc CLI tương đối dễ dàng.
Nền tảng Cisco Business Dashboard giúp giải quyết những phức tạp khi quản lý theo cách truyền thống bằng cách tự động hóa các công đoạn như triển khai, quản lý hay giám sát vòng đời của mạng. Switch cũng hỗ trợ đầu dò nhúng (embedded probe) để quản lý trực tiếp mà không cần thiết lập phần cứng độc lập hay máy ảo.
Người dùng có thể truy cập vào switch từ xa thông qua giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hoặc qua kết nối bluetooth và thực hiện cấu hình cũng như quản lý thiết bị.
Độ tin cậy và phục hồi cao
Tại các doanh nghiệp, tính ổn định và liên tục của hệ thống là điều luôn cần được đảm bảo để việc truy cập hoặc truyền tải dữ liệu diễn ra xuyên suốt. Switch C1300-24P-4G tích hợp tính năng Dual images – hỗ trợ hai phiên bản image cùng lúc. Vì thế khi cần thực hiện bảo trì, nâng cấp hay phiên bản chính gặp sự cố, phiên bản dự phòng sẽ được sử dụng để đảm bảo hệ thống luôn vận hành ổn định.
Bảo mật mạnh mẽ
C1300-24P-4G sở hữu những tính năng bảo mật tiên tiến giúp bảo vệ một cách hoàn hảo hệ thống của bạn trước những xâm nhập trái phép:
- Hỗ trợ chuẩn IEEE 802.1X và Bảo mật cổng hạn chế chặt chẽ quyền truy cập vào các phân đoạn cụ thể của mạng của bạn. Tính năng xác thực qua giao diện web cung cấp giao diện nhất quán để xác thực mọi loại thiết bị lưu trữ và hệ điều hành, mà không cần triển khai 802.1X trên mỗi máy khách.
- Các cơ chế phòng thủ bao gồm Address Resolution Protocol (ARP), IP Source Guard và Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP) giúp phát hiện và ngăn chặn kịp thời các cuộc tấn công từ bên ngoài.
- IPv6 First Hop Security giúp nâng cao khả năng bảo vệ trước các mối nguy hiểm nhắm đến IPv6. Bộ bảo mật toàn diện này bao gồm kiểm tra Neighbor Discovery (ND), bảo vệ Router Advertisement (RA), bảo vệ DHCPv6 và kiểm tra tính toàn vẹn liên kết neighbor, cung cấp khả năng bảo vệ vô song chống lại nhiều cuộc tấn công giả mạo địa chỉ và tấn công trung gian trên mạng IPv6.
Cấp nguồn qua PoE
Switch Cisco C1300-24P-4G được trang bị 24 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 195W, giúp việc triển khai hệ thống mạng trở nên nhanh chóng và hiệu quả. Các thiết bị IoT như IP Phone, IP Camera hay Access Point có thể được cấp nguồn trực tiếp qua PoE với cáp ethernet mà không cần lắp đặt nguồn điện riêng.
Hỗ trợ IPv6
C1300-24P-4G hỗ trợ IPv4 và cho phép nâng cấp lên IPv6. Điều này sẽ giải quyết những hạn chế và nhu cầu ngày càng tăng của mạng lưới Internet toàn cầu khi cung cấp địa chỉ IP phong phú hơn, nâng cao tính bảo mật và cải thiện hiệu suất mạng.
Tính năng Layer 3 nâng cao
C1300-24P-4G là Switch layer 3 nên sản phẩm này được tích hợp tất cả những tính năng layer 3 tiên tiến nhất. Điều này có nghĩa là C1300-24P-4G mang lại nhiều lợi ích đáng kể, từ việc định tuyến giữa các VLAN, tăng cường hiệu suất, giảm độ trễ, cho đến khả năng mở rộng và bảo mật tốt hơn.
Tiết kiệm năng lượng
Được thiết kế với những tiện ích tiết kiệm điện hàng đầu, C1300-24P-4G mang đến giải pháp tiết kiệm năng lượng mà không làm ảnh hưởng đến hiệu suất. Chuẩn IEEE 802.3az giúp thiết bị theo dõi lưu lượng trên mỗi liên kết và đưa liên kết vào trạng thái ngủ khi không hoạt động. Ngoài ra, switch sẽ tự ngừng cấp nguồn trên các cổng khi có liên kết bị hỏng. Hơn nữa, với C1300-24P-4G, cường độ tín hiệu dựa trên độ dài của cáp kết nối.
So Sánh C1300-24P-4G Với Các Thiết Bị Khác
Bây giờ, hãy cùng đến với bảng so sánh thông số giữa C1300-24P-4G với các thiết bị Switch Cisco cùng loại khác là C1300-24P-4X và C1300-48P-4G để giúp quý khách hàng có thể lựa chọn sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng
| Model | C1300-24P-4G | C1300-24P-4X | C1300-48P-4G |
| Port |
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports
● 4x Gigabit SFP
|
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports
● 4x 10Gigabit SFP+
|
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x Gigabit SFP
|
| PoE | 195W | 195W | 370W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có | Có |
| Xếp chồng | Không | Có | Không |
| Dung lượng (mpps) | 41.66 | 95.23 | 77.38 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 56.0 | 128.0 | 104.0 |
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1300-24P-4G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng được ủy quyền tại Việt Nam. Các sản phẩm do chúng tôi cung cấp luôn đi kèm mọi giấy tờ chứng minh nguồn gốc, xuất xứ cũng như chứng chỉ cùng mức giá cam kết tốt nhất trên thị trường.
Để nhận thông tin Hỗ Trợ Báo Giá Dự Án, Đặt Hàng, Giao Hàng, Bảo Hành, Khuyến Mại, Hỗ Trợ Kỹ Thuật của thiết bị Switch Cisco C1300-24P-4G chính hãng, Hãy Chát Ngay với chúng tôi ở khung bên dưới hoặc gọi điện tới số hotline hỗ trợ 24/7 của Cisco Chính Hãng. Hoặc quý khách có thể liên hệ tới văn phòng của chúng tôi tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh theo thông tin sau:
Địa chỉ phân phối C1300-24P-4G tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-24P-4G tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.