Giới Thiệu Cisco C1300-24FP-4G
C1300-24FP-4G là thiết bị chuyển mạch được quản lý thuộc dòng Cisco Catalyst 1300, ra đời để thay thế sản phẩm C1000-24FP-4G-L. Switch Cisco C1300-24FP-4G cung cấp 24 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 370W cùng 4 cổng 1G SFP uplink, giúp xây dựng hệ thống mạng với hiệu suất cao cùng tốc độ kết nối vượt trội.
Cisco Catalyst C1300-24FP-4G lý tưởng cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ với khả năng triển khai cũng như quản lý đơn giản đi kèm giá thành phải chăng. Đi kèm các tính năng layer 3 nâng cao và bảo mật tiên tiến, C1300-24FP-4G đảm bảo tối ưu hóa hiệu suất cũng như bảo vệ dữ liệu của người dùng. Ngoài ra, switch cũng được thiết kế để tiết kiệm điện năng để giảm thiểu chi phí cho doanh nghiệp.

C1300-24FP-4G
C1300-24FP-4G Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-24FP-4G | Cisco Catalyst 1300 24 Port 10/100/1000 PoE+ 370W + 4 Port 1G SFP Uplink
| Model | C1300-24FP-4G |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 24x 1G PoE+ 370W, 4x 1G SFP uplink |
| PoE | 370W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=36.9W 220V=37.2W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=452.3W 220V=436.9W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 1542.3 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=21.7W 220V=22.5W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 41.66 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 56.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 444.3 x 350 x 43.94 mm (17.49 x 13.77 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 4.6 kg (10.14 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 500,161 giờ |
Vì Sao Nên Sử Dụng Switch Cisco C1300-24FP-4G?

Ưu điểm của Cisco C1300-24FP-4G
Nhu cầu của các doanh nghiệp hiện nay khi xây dựng hệ thống mạng là để kết nối giữa các thành viên hay là để cung cấp dịch vụ dữ liệu, thoại và video, C1300-24FP-4G đều đảm bảo cung cấp những giải pháp để đáp ứng một cách hoàn hảo như cầu của người dùng. Dưới đây là những lợi ích của C1300-24FP-4G
Triển khai và quản lý dễ dàng
Cisco C1300-24FP-4G có thể cấu hình đơn giản thông qua giao diện Web hoặc CLI mà không yêu cầu nhà quản trị mạng phải quá am hiểu về công nghệ thông tin. Tính năng Plug and Play được tích hợp cũng cho phép thiết bị cung cấp kết nối mạng LAN ngay khi được cắm và chạy mà không yêu cầu cài đặt.
Với nền tảng Cisco Business Dashboard, C1300-24FP-4G sẽ tự động hóa các công đoạn triển khai, giám sát và quản lý vòng đời mạng. Điều này giúp rút gọn đáng kể quy trình làm việc. Ngoài ra, switch cũng hỗ trợ embedded probe như một cách quản lý trực tiếp mà không cần thiết lập phần cứng độc lập hay máy ảo.
Người dùng cũng có thể truy cập switch từ xa với giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hoặc qua kết nối bluetooth, mang đến sự thuận tiện cho người dùng khi có nhu cầu cấu hình hoặc triển khai.
Duy trì tính liên tục của hệ thống
Tại các doanh nghiệp, nhu cầu về việc truyền tải dữ liệu là vô cùng quan trọng và cần được duy trì xuyên suốt. Switch C1300-24FP-4G được trang bị tính năng dual images – cho phép sử dụng 2 phiên bản cùng lúc. Chính vì thế, khi người dùng thực hiện các hoạt động nâng cấp hay bảo trì hoặc có sự cố xảy ra với phiên bản chính, hệ thống sẽ sử dụng phiên bản dự phòng và đảm bảo các hoạt động diễn ra bình thường.
Bảo mật mạnh mẽ
Switch Cisco C1300-24FP-4G đi kèm các tính năng bảo mật tiên tiến dưới đây để bảo vệ hiệu quả tài nguyên cũng như dữ liệu khỏi những cuộc tấn công trái phép:
- Chuẩn IEEE 802.1X và Port Security hạn chế quyền truy cập vào các phân đoạn cụ thể của mạng. Khả năng xác thực dựa trên web cung cấp giao diện nhất quán để xác thực mọi loại thiết bị lưu trữ và hệ điều hành, mà không cần triển khai máy khách 802.1X trên mỗi điểm cuối.
- IP/MAC/port binding (IPMB) với sự kết hợp giữa các giao thức: Address Resolution Protocol (ARP), IP Source Guard và Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP) phát hiện và ngăn chặn các cuộc tấn công mạng có chủ đích.
- IPv6 First Hop Security bảo vệ IPv6 khỏi các mối đe dọa.
Cấp nguồn qua PoE
Switch Cisco C1300-24FP-4G hỗ trợ 48 cổng 1G PoE+ với tổng công suất 370W. Điều này giúp việc triển khai các thiết bị IoT như IP Phone hay Access Point hay Camera IP khi có thể cấp nguồn cho các thiết bị này qua một cáp ethernet duy nhất.
Tính năng layer 3 nâng cao
Cisco C1300-24FP-4G với các tính năng layer 3 giúp nâng cao hiệu quả mạng lưới bằng cách giảm tải việc xử lý lưu lượng nội bộ khỏi bộ định tuyến, giúp router tập trung vào việc quản lý lưu lượng bên ngoài cũng như bảo mật.
Tiết kiệm năng lượng
Switch Cisco C1300-24FP-4G được thiết kế với những tính năng hiệu quả để tối ưu năng lượng sử dụng. Người dùng có thể theo dõi lưu lượng trên mỗi liên kết hay điều chỉnh cường độ tín hiệu dựa trên độ dài cáp kết nối. Nhờ thế, lượng điện năng tiêu thụ sẽ giảm, giúp bảo vệ môi trường và tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp.
So Sánh C1300-24FP-4G Với Các Thiết Bị Khác
Sau đây là bảng so sánh giữa Cisco C1300-24FP-4G với các thiết bị Switch Cisco nhận được nhiều sự quan tâm khác của dòng sản phẩm Cisco Catalyst 1300 là C1300-24FP-4X và C1300-48P-4G để quý khách hàng có thể lựa chọn thiết bị phù hợp với nhu cầu.
| Model | C1300-24FP-4G | C1300-24FP-4X | C1300-48P-4G |
| Port |
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x Gigabit SFP
|
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x 10Gigabit SFP+
|
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x Gigabit SFP
|
| PoE | 370W | 370W | 370W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có | Có |
| Dung lượng (mpps) | 41,66 | 95,23 | 77,38 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 56.0 | 128.0 | 104.0 |
Địa Chỉ Phân Phối Cisco C1300-24FP-4G Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là nhà phân phối Cisco được ủy quyền tại Việt Nam. Đến với chúng tôi, quý khách hàng sẽ nhận được những thông tin chính xác về nguồn gốc xuất xứ, giấy tờ, chứng chỉ, với mức giá Discount theo quy định của Cisco, đặc biệt hơn là hàng luôn sẵn kho số lượng lớn để đáp ứng nhu cầu của khách hàng.
Để Nhận Thông Tin Hỗ Trợ Báo Giá Dự Án, Đặt Hàng, Giao Hàng, Bảo Hành, Khuyến Mại, Hỗ Trợ Kỹ Thuật của thiết bị C1300-24FP-4G chính hãng, Hãy Chát Ngay với chúng tôi ở khung bên dưới hoặc gọi điện tới số hotline hỗ trợ 24/7 của Cisco Chính Hãng. Hoặc quý khách có thể liên hệ tới văn phòng của chúng tôi tại Hà Nội và TP Hồ Chí Minh theo thông tin sau:
Địa chỉ phân phối C1300-24FP-4G Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-24FP-4G TPHCM
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.