Giới Thiệu Cisco C1300-24FP-4X
C1300-24FP-4X là thiết bị switch layer 3 được quản lý thuộc dòng Switch Cisco Catalyst 1300, được trang bị 24 cổng 10/100/1000 hỗ trợ PoE+ với tổng công suất 370W cùng 4 cổng 10G SFP+ uplink. C1300-24FP-4X là sự thay thế cho sản phẩm cũ C1000-24FP-4X-L, giúp xây dựng hệ thống mạng với hiệu suất và khả năng kết nội vượt trội, phù hợp để triển khai tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Cisco C1000-24FP-4X-L đi kèm những tính năng tiên tiến giúp bảo mật tài nguyên cũng như dữ liệu một cách an toàn. Ngoài ra, với việc có thể xếp chồng cùng tính năng dual images được trang bị, Switch C1300-24FP-4X cũng giúp nâng cao tính liên tục cũng như khả năng phục hồi cho hệ thống mạng tại doanh nghiệp.

C1300-24FP-4X
C1300-24FP-4X Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-24FP-4X | Cisco Catalyst 1300 24 Port 10/100/1000 PoE+ 370W + 4 Port 10G SFP+ Uplink
| Model | C1300-24FP-4X |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 24x 1G PoE+ 370W, 4x 10G SFP+ uplink |
| PoE | 370W |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 1.5 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=40.9W 220V=40.9W |
| Điện năng tiêu thụ (PoE) | 110V=454.2W 220V=441.2W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 1548.8 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=21.9W 220V=22.5W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 95.23 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 128.0 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Stacking (Xếp chồng) | |
| Khả năng xếp chồng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng. C1300-24FP-4X có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-16P-4X, C1300-24T-4X, C1300-24P-4X, C1300-48T-4X, C1300-48P-4X, C1300-48FP-4X, C1300-8MGP-2X, C1300-24MGP-4X, C1300-48MGP-4X |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 345 x 44 mm (17.5 x 13.78 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 4.92 kg (10.84 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 389,607 giờ |
Vì Sao Nên Lựa Chọn C1300-24FP-4X?
Với các doanh nghiệp đang trong quá trình chuyển đổi kỹ thuật số, một hệ thống mạng với những tính năng tiên tiến cùng độ bảo mật cao là yếu tố luôn được đặt lên hàng đầu. Do đó, Switch Cisco C1300-24FP-4X là giải pháp hoàn hảo với những tính năng và lợi ích sau đây.

Lợi ích của Cisco C1300-24FP-4X
Triển khai đơn giản
C1300-24FP-4X là thiết bị switch cho phép cấu hình thông qua giao diện web hoặc CLI, với các thao tác cấu hình tương đối đơn giản mà không yêu cầu người dùng có nhiều kiến thức về CNTT. Ngoài ra, tính năng Plug and Play cũng cho phép C1300-24FP-4X cung cấp kết nối mạng LAN ngay lập tức khi được cho cắm và chạy mà không cần cấu hình.
Quản lý dễ dàng
C1300-24FP-4X với nền tảng Cisco Business Dashboard sẽ giúp tự động hoá các công việc như triển khai, giám sát hay quản lý vòng đời của mạng. Thiết bị switch này cũng loại bỏ việc phải thiết lập phần cứng độc lập hay máy ảo với đầu dò nhúng được trang bị.
Ngoài ra, người dùng cũng có thể truy cập vào C1300-24FP-4X thông qua giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP) hoặc kết nối bluetooth để quản lý thiết bị.
Duy trì tính liên tục
Switch Cisco Catalyst C1300-24FP-4X sở hữu tính năng dual images. Đây là tính năng cho phép sử dụng 2 phiên bản cùng lúc. Trong quá trình thực hiện nâng cấp hay bảo trì, nếu phiên bản đang sử dụng gặp sự cố, hệ thống sẽ chuyển sang phiên bản dự phòng. Điều này rất cần thiết tại các doanh nghiệp khi yêu cầu về việc truy cập, truyền nhận dữ liệu cần được đảm bảo luôn luôn khả dụng.
Tính bảo mật cao
Việc đảm bảo an toàn cho kho tài nguyên, dữ liệu của doanh nghiệp trước những cuộc xâm nhập trái phép là vô cùng quan trọng. Cisco C1300-24FP-4X được trang bị những tính năng tiên tiến nhất giúp phát hiện và ngăn chặn những cuộc tấn công hay truy cập bất thường từ bên ngoài.
Cấp nguồn qua PoE
Với 24 cổng 1G hỗ trợ công suất PoE tối đa lên tới 370W, Switch C1300-24FP-4X giúp đơn giản hoá việc triển khai các thiết bị IoT như: IP phone, IP camera hay access point. C1300-24FP-4X cho phép các thiết bị kể trên có thể được kết nối và cấp nguồn qua cáp ethernet mà không cần sử dụng nguồn riêng.
Tính năng layer 3
Thiết bị chuyển mạch này được trang bị đầy đủ những tính năng layer 3 nâng cao cho phépcho phép quản lý nhiều phân đoạn mạng và định tuyến lưu lượng giữa các phân đoạn một cách hiệu quả. Vì thế, nó trở thành giải pháp lý tưởng cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ cần quản lý hệ thống mạng phức tạp với nhiều VLAN và phân đoạn khác nhau.
Có thể xếp chồng
C1300-24FP-4X cho phép xếp chồng với tối đa 8 thiết bị trong 1 stack. Nhờ tính năng này, người quản trị mạng có thể cấu hình, quản lý và khắc phục sự cố mọi thiết bị switch thuộc stack như một thiết bị qua 1 địa chỉ IP duy nhất. Ngoài ra, khả năng xếp chồng cũng giúp nâng cao tính khả dụng và phục hồi cho hệ thống mạng.
Tiết kiệm năng lượng
C1300-24FP-4X được trang bị các tính năng tiết kiệm điện bao gồm theo dõi lưu lượng, tự điều chỉnh cường độ tín hiệu cũng như tắt nguồn khi có liên kết hỏng. Điều này giúp giảm điện năng tiêu thụ, bảo vệ môi trường cũng như tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp.
So Sánh C1300-24FP-4X Với Các Thiết Bị Khác
Sau đây, hãy cùng đến với sự so sánh giữa C1300-24FP-4X với các mẫu Switch Cisco khác cùng thuộc dòng Catalyst 1300 nhận được nhiều sự quan tâm là C1300-24FP-4G và C1300-48P-4X. Từ đó, quý khách hàng sẽ có thể lựa chọn được thiết bị phù hợp với nhu cầu.
| Model | C1300-24FP-4X | C1300-24FP-4G | C1300-48P-4X |
| Port |
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x 10 Gigabit SFP+
|
● 24x 10/100/1000 PoE+ ports 370W
● 4x 1 Gigabit SFP
|
● 48x 10/100/1000 PoE+ ports 375W
● 4x Gigabit SFP
|
| PoE | 370W | 370W | 375W |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có | Có |
| Xếp chồng | Có | Không | Không |
| Dung lượng (mpps) | 95.23 | 41.66 | 130.94 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 128.0 | 56.0 | 176.0 |
Địa Chỉ Mua Cisco C1300-24FP-4X Chính Hãng
Là nhà phân phối được Cisco ủy quyền tại Việt Nam, các sản phẩm được Cisco Chính Hãng cung cấp trong đó có C1300-24FP-4X đều bao gồm CO/CQ/Packing list cùng mức giá cam kết tốt nhất thị trường. Đặc biệt, hàng luôn sẵn kho để có thể đáp ứng nhu cầu của quý khách hàng.
Nếu quý khách hàng đang có sự quan tâm hay thắc mắc đến thiết bị Switch Cisco C1300-24FP-4X, hãy liên hệ ngay với chúng tôi qua Khung Chat hoặc Hotline 24/7 để được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật nhanh chóng. Ngoài ra, quý khách cũng có thể đến trực tiếp địa chỉ của chúng tôi tại Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh theo thông tin sau.
Địa chỉ phân phối C1300-24FP-4X Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-24FP-4X TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.