Giới Thiệu Cisco C1300-16XTS
C1300-16XTS là thiết bị Switch Cisco 1300 được trang bị 8 cổng 10G copper và 8 cổng 10G SFP+, cung cấp hiệu suất và khả năng chuyển mạch vượt trội. Cisco C1300-16XTS là switch layer 3 được quản lý với nhiều tính năng tuyệt vời, đi kèm mức giá phải chăng phù hợp để xây dựng hệ thống mạng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
C1300-16XTS không hề phức tạp để có thể triển khai cũng như cấu hình, giúp tối ưu quy trình làm việc. Ngoài ra, nhờ những tính năng bảo mật tiên tiến, thiết bị còn mang đến sự an toàn cho hệ thống mạng. C1300-16XTS cũng cho phép xếp chồng. Chính vì thế, khả năng quản lý, phục hồi cũng như tính liên tục tại doanh nghiệp luôn được duy trì ổn định.

C1300-16XTS
C1300-16XTS Datasheet
Dưới đây là bảng dữ liệu cũng như thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-16FP-2G | Cisco Catalyst 1300 8 Port 10G copper + 8 Port 10G SFP+
| Model | C1300-16XTS |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 8x 10G copper, 8x 10G SFP+, 1x GE OOB management |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 3 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=33.36W 220V=35.2W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 195.86 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=16.4W 220V=18.3W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 238.1 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 320 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Stacking (Xếp chồng) | |
| Xếp chồng phần cứng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng. C1300-16XTS có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-12XT-2X, C1300-12XS, C1300-24XS, C1300-24XT, C1300-24XTS |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 300 x 268 x 44 mm (11.81 x 10.55 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 2.68 kg (5.91 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 1,201,527 giờ |
Lợi Ích Của Cisco C1300-16XTS

Ưu điểm của Cisco C1300-16XTS
Switch Cisco Catalyst C1300-16XTS sẽ giúp các doanh nghiệp giải quyết những vấn đề còn cản trở trong công tác vận hành, quản trị và kết nối. Dưới đây là những lợi ích tuyệt vời của Cisco C1300-16XTS mang đến cho người dùng.
Triển khai và quản lý dễ dàng
Khả năng triển khai đơn giản chắc chắn là ưu điểm đầu tiên cần nhắc đến của C1300-16XTS. Với tính năng Plug and Play, người dùng chỉ cần cho cắm và chạy thiết bị, bộ chuyển mạch sẽ ngay lập tức cung cấp kết nối mạng LAN cho toàn hệ thống. Việc cấu hình của C1300-16XTS cũng không quá khó khăn với 2 cách là thông qua giao diện web hoặc CLI.
C1300-16XTS cùng nền tảng Cisco Business Dashboard giúp tự động hóa các công đoạn như triển khai, giám sát cũng như quản lý vòng đời mạng. Chưa hết, với embedded probe, C1300-16XTS cho phép quản lý trực tiếp mà không yêu cầu người dùng phải thiết lập phần cứng riêng biệt hay máy chủ ảo.
Cisco C1300-16XTS còn cho phép truy cập thiết bị từ xa với giao thức Simple Network Management Protocol (SNMP). Các thiết bị sẽ được quản lý và thiết lập thông qua một trạm quản lý mạng. Bạn cũng có thể kết nối và quản lý switch thông qua bluetooth.
Khả năng phục hồi và độ tin cậy cao
C1300-16XTS được trang bị tính năng dual images – tính năng cho phép đồng thời 2 phiên bản image khác nhau. Khi quản trị viên thực hiện việc bảo trì hay nâng cấp, nếu có sự cố xảy ra với phiên bản chính, switch sẽ chuyển sang phiên bản dự phòng. Điều này giúp đảm bảo mạng không bị gián đoạn, duy trì tính liên tục của việc truyền nhận dữ liệu.
Hiệu suất vượt trội
C1300-16XTS được trang bị 8 cổng 10G copper và 8 cổng 10G SFP+, cung cấp hiệu suất vượt trội với dung lượng 238.1 Mpps cùng khả năng chuyển mạch 320 Gbps, giúp khả năng kết nối cũng như trao đổi tài nguyên được tối ưu, nâng cao hiệu quả công việc tại doanh nghiệp.
Bảo mật mạnh mẽ
C1300-16XTS hỗ trợ những tính năng bảo mật nâng cao sau đây:
- IEEE 802.1X và Port Security: Quyền xâm nhập vào các phân đoạn cụ thể của mạng sẽ bị hạn chế. Mọi thiết bị cũng như hệ điều hành sẽ được xác thực mà không cần triển khai máy khách 802.1X trên mỗi điểm cuối.
- IP/MAC/port binding (IPMB) với sự kết hợp của các giao thức Address Resolution Protocol (ARP), IP Source Guard và Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP) giúp phát hiện và chặn mọi cuộc tấn công từ bên ngoài
- IPv6 First Hop Security nâng cao mức độ bảo vệ trước các mối đe dọa tới IPv6. Hệ thống bảo mật với Neighbor Discovery (ND) Check, Router Advertisement (RA) Check, DHCPv6 Check, Neighbor Binding Integrity Check mang đến khả năng bảo vệ tuyệt đối trước những cuộc tấn công giả mạo địa chỉ IP và tấn công trung gian đến IPv6.
Tích hợp đầy đủ tính năng Layer 3 nâng cao
C1300-16XTS là Switch layer 3 nên thiết bị này mang đến khả năng quản lý lưu lượng và định tuyến nâng cao. Lưu lượng mạng sẽ được xử lý ở tốc độ cao với độ trễ thấp, trở thành giải pháp tối ưu cho các doanh nghiệp cần một hệ thống mạng mạnh mẽ, mở rộng và dễ quản lý.
Có thể xếp chồng
C1300-16XTS là thiết bị Switch Cisco cho phép xếp chồng với tối đa 8 thiết bị trong một stack. Điều này cho phép quản trị viên thực hiện việc cấu hình, quản lý mọi switch thuộc cùng stack qua một thiết bị duy nhất. Tính năng xếp chồng mang lại sự linh hoạt, khả năng mở rộng và dễ sử dụng, nâng cao tính khả dụng và khả năng phục hồi của hệ thống mạng.
Giảm thiệu điện năng tiêu thụ
C1300-16XTS có cho mình thiết kế nhỏ gọn, đi kèm những tính năng tiên tiến để theo dõi và tùy chỉnh điện năng tiêu thụ tới mức thấp nhất nhưng vẫn đảm bảo hiệu suất của hệ thống. Điều đó góp phần bảo vệ môi trường cũng như tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp.
Địa Chỉ Phân Phối Switch Cisco C1300-16xts Chính Hãng
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng được ủy quyền tại Việt Nam. Các sản phẩm do chúng tôi cung cấp đều đầy đủ CO/CQ/Paking list cùng mức giá tốt nhất thị trường. Nếu bạn đang quan tâm đến thiết bị Cisco Catalyst C1300-16XTS, hãy liên hệ ngay qua Khung Chat hoặc Hotline 24/7 của Cisco Chính Hãng để nhận thông tin Báo giá, Tư vấn cũng như Hỗ trợ kỹ thuật của sản phẩm.
Địa chỉ phân phối Cisco C1300-16XTS tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối Cisco C1300-16XTS tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.