Giới Thiệu Cisco C1300-24XTS
C1300-24XTS là thiết bị switch Cisco layer 3 được quản lý thuộc dòng Cisco Catalyst 1300, thích hợp sử dụng tại các doanh nghiệp vừa và nhỏ với khả năng triển khai và quản lý nhanh chóng. Cisco C1300-24XTS cung cấp 12 cổng 10G copper và 12 cổng 10G SFP+, mang đến hiệu suất chuyển mạch cùng khả năng kết nối ấn tượng.
Switch Cisco C1300-24XTS giúp nâng cao khả năng bảo mật của hệ thống mạng với những tính năng bảo mật tiên tiến. Ngoài ra, với tính năng xếp chồng, thiết bị chuyển mạch này cũng giúp đơn giản hóa việc quản lý, đồng thời gia tăng khả năng mở rộng cũng như phục hồi cho mạng của bạn.

C1300-24XTS
C1300-24XTS Datasheet
Sau đây là bảng dữ liệu và thông số kỹ thuật của Switch Cisco C1300-24XTS | Cisco Catalyst 1300 12 Port 10G Copper, 12 Port 10G SFP+ Uplink
| Model | C1300-24XTS |
| Phần cứng | |
| Số cổng | 12x 10G copper, 12x 10G SFP+ |
| Cổng console | RJ-45 console port & USB Type C port |
| Cổng USB | USB Type C |
| Nút | Reset |
| Cable | Cáp UTP Cat 5 hoặc tốt hơn cho 1000BASE-T |
| LEDs | System, Link/Act, PoE, Speed |
| Flash | 512 MB |
| CPU | ARM dual-core at 1.4 GHz |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| Packet buffer | 8 MB |
| Công suất | |
| Điện năng tiêu thụ | 110V=88.2W 220V=86.7W |
| Công suất tản nhiệt (BTU/hr) | 300.76 |
| Điện năng tiêu thụ khi không hoạt động | 110V=22.3W 220V=22.8W |
| Hiệu suất | |
| Dung lượng – mpps (triệu gói/giây với gói 64 byte) | 357.12 |
| Khả năng chuyển mạch – Gbps (Gigabits/giây) | 480 |
| Tính năng | |
| Layer 2 | Spanning Tree Protocol |
| Port grouping/link aggregation | |
| VLAN | |
| Voice VLAN | |
| Multicast TV VLAN | |
| VLAN translation | |
| Q-in-Q | |
| Selective Q-in-Q | |
| Generic VLAN Registration Protocol (GVRP)/Generic Attribute Registration Protocol (GARP) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Detection (UDLD) | |
| DHCP relay at Layer 2 | |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) versions 1, 2, & 3 snooping | |
| IGMP querier | |
| IGMP proxy | |
| Head-of-Line (HOL) blocking | |
| Loopback detection | |
| Layer 3 | IPv4 routing |
| IPv6 routing | |
| Layer 3 interface | |
| Classless Interdomain Routing (CIDR) | |
| Routing Information Protocol (RIP) v2 | |
| Policy-Based Routing (PBR) | |
| DHCP server | |
| DHCP relay at Layer 3 | |
| User Datagram Protocol (UDP) relay | |
| Stacking (Xếp chồng) | |
| Khả năng xếp chồng | Tối đa 8 switch trong một stack. Tối đa 200 cổng được quản lý như một hệ thống duy nhất với khả năng chuyển đổi dự phòng phần cứng.
C1300-24XTS có thể được xếp chồng với các thiết bị sau: C1300-12XT-2X, C1300-12XS, C1300-16XTS, C1300-24XS, C1300-24XT |
| Quản lý (Management) | |
| Ứng dụng quản lý | Cisco Business Dashboard |
| Cisco Business mobile app | |
| Cisco Network Plug and Play (PnP) | |
| Giao diện web | |
| SNMP | |
| Bảo mật | |
| Tính năng bảo mật | Secure Shell (SSH) Protocol |
| Secure Sockets Layer (SSL) | |
| IEEE 802.1X (authenticator role) | |
| IEEE 802.1X supplicant | |
| Web-based authentication | |
| STP Bridge Protocol Data Unit (BPDU) Guard | |
| STP Root Guard | |
| STP loopback guard | |
| DHCP snooping | |
| IP Source Guard (IPSG) | |
| Dynamic ARP Inspection (DAI) | |
| IP/MAC/port binding (IPMB) | |
| Secure Core Technology (SCT) | |
| Secure Sensitive Data (SSD) | |
| Trustworthy systems | |
| Private VLAN | |
| Layer 2 isolation Private VLAN Edge (PVE) | |
| Port security | |
| RADIUS/TACACS+ | |
| RADIUS accounting | |
| Storm control | |
| DoS prevention | |
| Multiple user privilege levels in CLI | |
| ACLs | |
| QoS (Quality of Service) | |
| Các tính năng QoS | Scheduling |
| Class of service | |
| Rate limiting | |
| Congestion avoidance | |
| iSCSI traffic optimization | |
| Thông số kỹ thuật | |
| Kích thước | 445 x 350 x 44 mm (17.5 x 10.76 x 1.73 in) |
| Trọng lượng | 4.2kg (9.25 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 23° đến 122°F (-5° đến 50°C) |
| Nhiệt độ lưu trữ | -13° đến 158°F (-25° đến 70°C) |
| Độ ẩm hoạt động | 10% đến 90% |
| Độ ẩm lưu trữ | 10% đến 90% |
| Quạt | 1 |
| MTBF ở 25°C | 427,188 giờ |
Vì Sao Nên Lựa Chọn C1300-24XTS?
C1300-24XTS với bộ tính năng tiên tiến, giúp giải quyết hiệu quả những thách thức của các doanh nghiệp đang phát triển đối với các ứng dụng kinh doanh. Sau đây hãy điểm qua những lợi ích của thiết bị này.
Triển khai và quản lý dễ dàng
Switch C1300-24XTS với tiện ích Plug and Play nên chỉ cần cắm và chạy thiết bị, Switch sẽ cung cấp kết nối mạng LAN ngay mà không cần cấu hình. Người dùng có thể thực hiện cấu hình một cách đơn giản thông qua giao diện web hoặc CLI.
Thiết bị sử dụng nền tảng Cisco Business Dashboard để tự động hóa việc cấu hình, triển khai và giám sát vòng đời của mạng. C1300-24XTS hỗ trợ embedded probe cho phép quản lý trực tiếp mà không cần thiết lập phần cứng riêng biệt hay máy chủ ảo.
Độ tin cậy và khả năng phục hồi cao
Yêu cầu về việc truyền tải dữ liệu và truy cập tài nguyên tại các doanh nghiệp là tối quan trọng và cần được đảm bảo tính ổn định. Với tính năng dual images được tích hợp, C1300-24XTS cho phép lưu trữ 2 phiên bản image riêng biệt. Trong quá trình nâng cấp hoặc bảo trì, nếu phiên bản chính gặp sự cố, phiên bản dự phòng sẽ được sử dụng. Điều này giúp hệ thống mạng vận hành liên tục và xuyên suốt.
Bảo mật mạnh mẽ
Switch Cisco C1300-24XTS với những tính năng bảo mật hàng đầu giúp nâng cao khả năng bảo mật cho hệ thống mạng. Các tính năng này giám sát chặt chẽ những truy cập vào mỗi phân đoạn cụ thể trên mạng, phát hiện và chặn đứng những xâm nhập trái phép đồng thời bảo vê mạng trước những cuộc tấn công giả mạo địa chỉ IP hoặc qua trung gian.
Tính năng layer 3
C1300-24XTS là thiết bị Switch Cisco hỗ trợ đầy đủ tính năng layer 3, mang lại khả năng chuyển mạch nhanh chóng và định tuyến hiệu quả. Hơn nữa, với layer 3, hệ thống mạng có thể dễ dàng mở rộng, tối ưu hóa và bảo vệ hệ thống mạng của mình, đồng thời tiết kiệm chi phí và tăng tính ổn định.
Có thể xếp chồng
Switch Cisco C1300-24XTS được hỗ trợ tính năng xếp chồng với tối đa lên tới 8 thiết bị trong 1 stack. Nhờ thế, người dùng cấu hình, quản lý và khắc phục sự cố tất cả các thiết bị chuyển mạch trong một ngăn xếp như một thiết bị duy nhất với một địa chỉ IP duy nhất. Điều này giúp rút ngắn quy trình làm việc và nâng cao sự hiệu quả trong kinh doanh.
Tiết kiệm điện năng
Được trang bị những tính năng bảo mật tiên tiến, C1300-24XTS cho phép theo dõi lưu lượng trên mỗi liên kết, tự động điều chỉnh cường độ tín hiệu dựa trên độ dài của cáp kết nối. Điều này giúp giảm năng lượng tiêu thụ, bảo vệ môi trường và tiết kiệm chi phí tại doanh nghiệp.
So Sánh C1300-24XTS Với Các Thiết Bị Khác
Sau đây, chúng tôi xin gửi đến quý khách hàng bảng so sánh giữa Cisco C1300-24XTS với các thiết bị Switch Cisco có một số điểm chung trong thông số là C1300-24XS và C1300-24XT.
| Model | C1300-24XTS | C1300-24XS | C1300-24XT |
| Port |
● 12 x 10G copper + 12 x 10G SFP+
|
● 20 x 10G SFP+ + 4 x 10G copper/SFP+ combo
|
● 20 x 10G copper + 4 x 10G copper/SFP+ combo
|
| PoE | Không | Không | Không |
| Layer | Layer 3 | Layer 3 | Layer 3 |
| Quản lý | Có | Có | Có |
| Xếp chồng | Có | Có | Có |
| Dung lượng (mpps) | 357.12 | 357.14 | 357.14 |
| Khả năng chuyển mạch (Gbps) | 480 | 480 | 480 |
Mua Switch Cisco C1300-24XTS Ở Đâu?
Cisco Chính Hãng là địa chỉ phân phối Cisco chính hãng uy tín tại Việt Nam được Cisco ủy quyền. Tất cả các sản phẩm chúng tôi cung cấp đều đi kèm đầy đủ nguồn gốc xuất xứ, giấy tờ, chứng chỉ cùng mức giá cạnh tranh nhất trên thị trường.
Nếu quý khách hàng đang quan tâm hay có nhu cầu mua C1300-24XTS, hãy liên hệ ngay với chúng tôi theo thông tin dưới đây để nhận được Tư vấn, Báo giá, Hỗ trợ kỹ thuật của sản phẩm.
Địa chỉ phân phối C1300-24XTS tại Hà Nội
- 59 Võ Chí Công, Phường Nghĩa Đô, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn
Địa chỉ phân phối C1300-24XTS tại TP Hồ Chí Minh
- 736/182 Lê Đức Thọ, Phường 15, Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh
- Hotline/Zalo: 0936.366.606
- Hotline/Zalo: 0967.40.70.80
- Hotline/Zalo: 0888.40.70.80
- Email: info@ciscochinhhang.vn

Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.